มกราคม 24, 2018, 12:31:00 AM

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
34961 กระทู้ ใน 4400 หัวข้อ โดย 725 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: Jack_Noi
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
 |  :: Daewoo Club Thailand  |  Meeting (ผู้ดูแล: Por-nongpoon, ton_ln80, prayoch ผู้พันตึ๋ง, tong, joe-sang, red dragon 2)  |  หัวข้อ: Meeting ครั้งที่ 6 วันเสาร์ที่ 22 พฤศจิกายน 2551 « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Meeting ครั้งที่ 6 วันเสาร์ที่ 22 พฤศจิกายน 2551  (อ่าน 4439 ครั้ง)
Por-nongpoon
ผู้ตรวจการ
Hero Member

« เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 12:51:48 PM »

กำหนดการ Meeting ครั้งที่ 6 วันเสาร์ที่ 22 พฤศจิกายน 2551
เวลา 13.00 น. เป็นต้นไป

สถานที่จุดนัดพบ คือ เมืองโบราณสมุทราปราการ  ช่วงเวลา ๑๓.๐๐ นาฬิกา

ช่วงกลางวันก็เดินทัวร์ สบายๆ พร้อมถ่ายรูปสวยๆ ในเมืองโบราณสมุทรปราการ 

จากนั้น รับประทานอาหารที่สถานตากอากาศบางปูช่วงเย็นๆๆ 

...

ขออนุญาตสรุปรายชื่อ ผู้ที่จะไป มีตติ้งครั้งที่ 6
ณ สถานตากอากาศบางปู สมุทรปราการ
ในวันที่ 22  พ.ย.51 ในเบื้องต้นนะครับ

1. ดร.ชูศักดิ์
2. หนุย
3. อั้น
4. ป๋อง พ่อน้องปูน + ผู้ติดตาม
5. ......

....
ขอเชิญเพื่อนๆ ทุกท่าน ร่วม ลงชื่อเพิ่มได้เลยครับผม

เชิญเยี่ยมชม หาข้อมูลเบื้องต้นของ เมืองโบราณและสถานตากอากาศบางปูได้ตามลิ้งค์ ด้านล่างครับ

1. เว้บไซด์ เมืองโบราณ สมุทรปราการ
http://www.ancientcity.com/

2. เว้ปไซด์ สถานตากอากาศบางปู
http://www.rta.mi.th/armytourism/tourism/bangpoo/index/index.html

............................

ดูแล้ว เป็นไงครับ
สวยมั้ยครับ

ถ้าว่าง ขอเชิญทุกท่านไป พักผ่อน
รีแล็กส์ จากงานอันยุ่งๆ

และก็ไปพบปะ พูดคุยกัน เรื่องเบาๆ 
ประสาพวกเรา ครอบครัวเล็กๆ ชาวแดวู 

มีแต่ชื่นมื่นครับ 
ขอบอก

prayoch ผู้พันตึ๋ง
ผู้ตรวจการ
Hero Member

370410433 prayoch ผู้พันตึ๋ง
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 08:22:37 AM »

ขอตามไปด้วย คนครับ หากไม่ยุ่งมากครับ (ผู้พัน)

<a href="http://www.clocklink.com/clocks/5012-brue.swf?TimeZone=Thailand_Bangkok&amp;Place=&amp;" target="_blank">http://www.clocklink.com/clocks/5012-brue.swf?TimeZone=Thailand_Bangkok&amp;Place=&amp;</a>
พันตึ๋ง
เก่ง โชคชัย4
Full Member

arunbunkampra@hotmail.com arunbunkampra@yahoo.com
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 09:55:30 AM »

อยากไปด้วยจัง อยากไปเจอพี่ๆให้ช่วยดูรถว่าต้องทำอะไรตรงไหนบ้าง เผื่อรถจะดีกว่าเดิมตอนนี้ค่อนข้างโทรม ยังไงจะพยายามไปให้ได้

kang(เก่ง)
ผู้ตรวจการ
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 07:42:34 PM »

เสาร์ที่ 22 ก็ okครับ พี่ป๋อง...ช่วงนี้งานผมยุ่ง มาก ๆ  หัวหมุน...เลยล่ะครับ แก้ปัญหาวุ่นไปหมดเลย...เลยไม่ค่อยมีเวลาได้เข้า daewoo เท่าไหร่ครับ.. กลายเป็นคนบ้างานไปเลย..และ ช่วงนี้อ่านหนังสือหนักด้วยครับ จะเรียนต่อด้วยอ่ะครับ.เพราะรุ้สึกว่าที่ผ่านมาตัวเราเป็นเต่าล้านปียังไงไม่รู้ อิ อิ..งานยอะไหนโดนหัวหน้าเร่งอีก ต้องค่อยมาตอบคำถามแก้ปัญหาให้ user อีก ถึงบ้านต้องมานั่งอ่านหนังสืออีก  มึงตึบเลยช่วงนี้ จนที่ผ่านมาป่วยไม่สบายไปนอนให้น้ำเกลือที่โรงบาลมาแล้วล่ะครับ หุ หุ สงสัยจะหักโหมหนักไปหน่อยเลยไม่มีเวลาพักผ่อน ..เล่าสู่กันฟังครับ..ว่าทำไหมถึงไม่ค่อยได้เข้ามาดูแลเว็ปเท่าไหร่ช่วงนี้ครับ......แต่ขอลงชื่อไว้ก่อนแต่ก็จะพยายามไปให้ได้นะครับ....

ถึงขนาดเข้าโรงบาลเลยหรือหนุย ไม่รู้เลย

ทีหลัง อยากให้บอกกันบ้างนะ เผื่อจะช่วยอะไรได้บ้างครับ 
หายดีแล้วก็ดีใจด้วยครับ

..................
เอาใจช่วยน้อง

ขอให้สำเร็จทั้งการงาน และการเรียนต่อครับ
อ้อ หายเครียดด้วย

ยังไงก็เจอกันแน่ ที่บางปู

ผู้ตรวจการ
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 07:45:01 PM »

ขอตามไปด้วย คนครับ หากไม่ยุ่งมากครับ (ผู้พัน)

ถ้างั้น ผมขอคิดว่าคุณPrayoch ยืนยันว่าไปนะครับ (หมายความว่า ถ้าไม่ติดธุรอื่นที่สำคัญมาก ประการใด ไปแน่นอน)
ผมจะได้ประเมินจำนวนคนที่จะไปในวันนั้นไว้ครับ

ผู้ตรวจการ
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 07:49:50 PM »

อยากไปด้วยจัง อยากไปเจอพี่ๆให้ช่วยดูรถว่าต้องทำอะไรตรงไหนบ้าง เผื่อรถจะดีกว่าเดิมตอนนี้ค่อนข้างโทรม ยังไงจะพยายามไปให้ได้

ถ้ามาได้ ก็จะมีโอกาสเจอคุณต้น(คิดว่ามางานนี้แน่นอน...ถ้าไม่ติดธุระสำคัญอะไร)
หรือ คุณอั้น

ก็อาจจะได้อะไรดีๆ กลับบ้านแน่นอนครับ 
ton_ln80
ผู้ตรวจการ
Hero Member

ไม่มีสิ่งใดที่เราทำไม่ได้ ถ้าเราต้องการจะทำ

sornaja@hotmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 08:39:57 PM »

ไปด้วยครับ  แต่เมืองโบราณเนี่ย คงขอผ่านครับ  เจ้านายตัวน้อยไม่ไหวแน่เลย

มหาสมุทรยิ่งใหญ่ได้เพราะอยู่ต่ำกว่าแม่น้ำทั้งหลาย
ผู้ตรวจการ
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2008, 07:44:23 AM »

สรุปรายชื่อล่าสุด
ผู้ที่จะไป มีตติ้งครั้งที่ 6
ณ เมืองโบราณสมุทราปราการ  ช่วงเวลา ๑๓.๐๐ นาฬิกา
และ สถานตากอากาศบางปู สมุทรปราการ (บ่ายแก่ๆ เย็นๆ อาจประมาณ 4 โมงเย็น)
ในวันที่ 22  พ.ย.51 ในเบื้องต้นนะครับ

1. ดร.ชูศักดิ์
2. หนุย
3. อั้น
4. ป๋อง พ่อน้องปูน + ผู้ติดตาม
5. ต้น
6. Prayoch
7. gogomaymay?
8....
sirsingleman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2008, 10:41:31 AM »

ขออภัยด้วยครับ  งานนี้ไปร่วมไม่ได้จริง ๆ ครับ  แบบว่าขอทราบกิจกรรมด้วยได้ไหมครับ

เผื่อว่ามีกิจกรรมเพื่อสาธารณประโยชน์จะได้มีส่วนร่วมในกิจกรรมบ้างครับ
ผู้ตรวจการ
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2008, 05:42:24 PM »

ขออภัยด้วยครับ  งานนี้ไปร่วมไม่ได้จริง ๆ ครับ  แบบว่าขอทราบกิจกรรมด้วยได้ไหมครับ

เผื่อว่ามีกิจกรรมเพื่อสาธารณประโยชน์จะได้มีส่วนร่วมในกิจกรรมบ้างครับ

งวดนี้คาดว่ายังไม่มีกิจกรรมสาธารณประโยชน์ครับ
(เพิ่งมีไปเมื่องวดที่แล้วครับ...ครบรอบ 1 ปี ของกลุ่มพวกเราชาวแดวูไทยแลนด์....ซึ่งจัดที่บ้านเด็กอ่อนปากเกร็ด)

งวดนี้ เป็นมีตติ้งครั้งที่ 6 ของพวกเราครับ
รีแล็กซ์ พักผ่อน พบปะพูดคุย
แล้วก็ดูรถกัน เผื่อใครอยากจะดูจะถามไถ่หาความรู้กัน

panyabigbear
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2008, 07:48:00 PM »

อยากไปด้วยจัง...........แต่อยู่ไกลครับ
kaisanmiguel
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2008, 04:38:30 PM »

ผมขอะนำร้านอาหารในบางแสน2 ร้านระเบียงทะเล บรรยากาศดีอาหารอร่อย
prayoch ผู้พันตึ๋ง
ผู้ตรวจการ
Hero Member

370410433 prayoch ผู้พันตึ๋ง
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 07:47:11 AM »

ตกลงหนุยไปก้อไป ขอทราบ Agenda ฮาฮิ้วด้วย

<a href="http://www.clocklink.com/clocks/5012-brue.swf?TimeZone=Thailand_Bangkok&amp;Place=&amp;" target="_blank">http://www.clocklink.com/clocks/5012-brue.swf?TimeZone=Thailand_Bangkok&amp;Place=&amp;</a>
พันตึ๋ง
chatchawarn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 09:41:12 PM »

สอบถามเพิ่มเติม รายละเอียดการนัดพบเริ่มเวลา13.00 ถึงเวลาเท่าไรครับ  พอดีติดแข่งจักรยานน่าจะเสร็จประมาณเที่ยง กว่าจะถึงเก็บโต้ะกันหมดแล้ว
ผู้ตรวจการ
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2008, 05:13:34 AM »

สอบถามเพิ่มเติม รายละเอียดการนัดพบเริ่มเวลา13.00 ถึงเวลาเท่าไรครับ  พอดีติดแข่งจักรยานน่าจะเสร็จประมาณเที่ยง กว่าจะถึงเก็บโต้ะกันหมดแล้ว
1. บ่ายโมง (13.00 น.) ที่เมืองโบราณครับ เดินดู เมืองโบราณ ซักพัก อาจจะ 2-3 ชั่วโมง ..........หลังจากนั้น
2. ประมาณ(ประมาณนะครับ) 16.00 น. ที่สถานตากอากาศบางปู  ทานข้าวเย็นกันครับ

หน้า: [1] 2 พิมพ์ 
 |  :: Daewoo Club Thailand  |  Meeting (ผู้ดูแล: Por-nongpoon, ton_ln80, prayoch ผู้พันตึ๋ง, tong, joe-sang, red dragon 2)  |  หัวข้อ: Meeting ครั้งที่ 6 วันเสาร์ที่ 22 พฤศจิกายน 2551 « หน้าที่แล้ว ต่อไป »