มกราคม 23, 2018, 07:10:17 AM

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
34961 กระทู้ ใน 4400 หัวข้อ โดย 725 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: Jack_Noi
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
 |  :: Daewoo Club Thailand  |  Meeting  |  บรรยายกาศ Meeting ครั้งที่ผ่านมา  |  หัวข้อ: บรรยากาศ Meeting ครั้งที่ 4 25 พ.ค. 51 ร้านหมูกระทะชบา ห้าแยกปากเกร็ด « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: บรรยากาศ Meeting ครั้งที่ 4 25 พ.ค. 51 ร้านหมูกระทะชบา ห้าแยกปากเกร็ด  (อ่าน 3651 ครั้ง)
Por-nongpoon
V.I.P. Member
Hero Member

« เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2008, 09:46:32 PM »

รายชื่อผู้เข้าร่วมพบปะชาวแดวูครั้งที่ 4 ที่ร้านหมูกระทะชบา ห้าแยกปากเกร็ด ถ.แจ้งวัฒนะ
วันที่ 25 พ.ค. 51
1.   อั้น (aun 30) เจ้าของ Nexia สีฟ้า
2.   ดร.ชูศักดิ์ (Dr.Choosak)
3.   ต้น (ton ln 80) เจ้าของ Espero สีแดง
4.   วิช (Wish)เจ้าของ Lanos สีฟ้า
5.   หนุย (มาพร้อมกับคนรัก) เจ้าของ Nexia สีแดง
6.   หมอวิรัช เจ้าของ Lanos สีเขียว
7.   โย (Yo teerayuth) (มาพร้อมกับคนรัก) เจ้าของ Fantasy  สีดำ
8.   ป๋อง (Por nongpoon) เจ้าของ Espero สีเทาดำ

ด้วยความใกล้บ้าน(ระยะทางประมาณ 10 ก.ม.)ผมจึงได้โอกาสมาถึงก่อนเพื่อนๆ ประมาณ บ่าย 3 โมง 15 นาที
จอดรถเทียบในที่จอดรถว่างๆ ด้านหลัง
แล้วก็ตกลงกับร้าน ขอกันพื้นที่ 7-8 คัน สำหรับกลุ่มเรา

นั่งรอพักนึง ก็เห็นอั้น ขับเน็กเซียสีฟ้า เข้ามาจอดเทียบ
ก็นั่งคุยกันสองคนได้ สัก 15 นาที
ดร.ชูศักดิ์ก็เข้ามา
แล้วก็พร้อมๆกับ ต้น เจ้าของเอสเพอโร่สีแดง นำรถไปจอดเรียงกัน

หลังจากนั้นปั๊บเดียว วิช วิศวกรหนุ่มจากลาดกระบัง แต่บ้านอยู่สนามบินน้ำก็มาพร้อมกับลาโนส สีฟ้า
เป็นเพื่อนใหม่ เพิ่งเห็นหน้ากันครั้งแรก ต้นกับผมก็เลยเข้าไปต้อนรับ แล้วชวนกันมานั่งและแนะนำกับกลุ่มเพื่อนที่โต๊ะ

ไม่นานนัก หนุย เน็กเซีย สีแดง มาครั้งนี้ ได้พาคนใกล้ชิดมาด้วย
สัก 15 นาที ต่อมา คุณหมอวิรัช ก็มาถึง โดยควบลาโนสจากพระประแดงขึ้นทางด่วน มาจนถึงร้าน

ตบท้ายด้วยโย ธีระยุทธ พร้อมภรรยาก็เข้ามาเป็นคู่สุดท้าย(ประมาณ 6 โมงเย็น)

ในงานนี้  มีน้ำใจจากเพื่อนๆมากมาย เช่น ดร.ชูศักดิ์ ใจดี นำน้ำยาเคมีอีเล็คโตรไลท์ไว้เติมแบตเตอรี่ มาแจกเพื่อนๆ ทุกคน อีกทั้งคุณโยก็นำผ้าชามัวร์มาให้เพื่อนๆ ทุกคนด้วยเช่นกัน
ในนามชาวแดวูขอขอบคุณน้ำใจของเพื่อนสมาชิกทั้ง 2 ท่านเป็นอย่างยิ่ง  

นั่งคุยแลกเปลี่ยนความคิดกันอย่างออกรส ทั้งเพื่อนเก่าและเพื่อนใหม่
คุยกันไป สักชั่วโมง ดร.ชูศักดิ์ ก็ต้องขอตัวกลับก่อน เพราะต้องเดินทางขึ้นเชียงใหม่ต่อ

แล้วกลุ่มที่เหลือก็นั่งพูดคุยกันต่อได้สักพัก

ประมาณ 1 ทุ่ม 40 นาที  ก็เช็คบิล หารกันตกคนละ 140 บาท
ผมเองโคตรอิ่ม เพื่อนๆ เป็นอย่างไรบ้างไม่รู้

จากนั้นเพื่อนๆบางท่านยังไม่กลับ ออกมาดูรถกันต่อ

ส่วนวิช หมอ แล้วก็ผม มีธุระรอ เล็กน้อย ก็เลยกลับกันก่อน

บ๊ายบาย เพื่อนๆ เจอกันคราวหน้า  
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2008, 09:51:30 PM »

นอกจากการพูดคุยสังสรรค์กันแล้ว ก็ได้หารือเกี่ยวกับงานของพวกเราเล็กน้อย (แหม เดี๋ยวจะหาว่าไม่มีงาน 555  )

ประเด็นที่ 1 เรื่องการพบปะครั้งต่อไป (Meeting ครั้งที่ 5)
ที่ตามแผนเดิม จะจัดเดือนสิงหา คงจะเลื่อนมาเป็นเดือน กรกฎาคม 51 เพราะเป็นวันครบรอบ 1 ปีของชมรมเรา

รูปแบบงาน จะเป็นการทำบุญกับเด็กด้อยโอกาส เด็กกำพร้าหรือคนพิการ อย่างใดอย่างหนึ่ง (อาจจะเป็นแถวปากเกร็ด?)
โดยตอนนี้คุณวิช (wish) ได้อาสาเพื่อนๆ ติดต่อประสานงาน
ส่วนเรื่อง สถานที่และกำหนดวัน จะนำแจ้งให้เพื่อนๆทราบในภายหน้าต่อไป

ซึ่งเมื่อทำบุญเลี้ยงอาหารเด็กๆ (หรือคนพิการก็ตาม)เสร็จแล้ว
ก็มีแผนว่าพวกเราคงไปนั่งทานอาหารร่วมกันเล็กน้อยแถวนั้น
สถานที่คาดว่าใกล้ๆแม่น้ำเจ้าพระยา ชื่อร้านเดี๋ยวจะแจ้งภายหน้าเช่นกันครับ 

ประเด็นที่ 2 เรื่องค่าใช้จ่ายของชมรม
ด้วยคุณหนุยกับคุณต้นแจ้งว่า ค่า host ของเว็บเรา ปัจจุบันหนุยกับต้นได้จ่ายไปก่อน

ที่ประชุมจึงเห็นร่วมกันว่า เนื่องจากพวกเราคือกลุ่มคนที่ใช้แดวู จริงๆ
ไม่มีผลประโยชน์ใดๆอื่นๆ อยู่เบื้องหลัง

ค่าใช้จ่ายเหล่านี้ ไม่ว่าจะเป็นค่า host หรือค่าใช้จ่ายส่วนรวมใดๆ ก็ตาม
น่าจะมีการร่วมบริจาค จากกลุ่มสมาชิกพวกเรา
ใครไคร่บริจาคเท่าไรตามจิตศรัทธาครับ

โดยจะมีระบบควบคุม การเข้าออก ของบัญชี อย่างเป็นระบบต่อไปครับ
(ซึ่งเดี๋ยวหนุย จะดำเนินการแจ้งรายละเอียดเพิ่มเติมต่างๆ ให้พวกเราทราบต่อไป)

ประเด็นที่ 3 เรื่องอื่นๆ
3.1 คุณโย ชวนเพื่อนไปร่วมแข่ง หรือร่วม drift
ซึ่งสถานที่ เวลา เดี๋ยวโยคงจะโพสท์แจ้งให้ผู้สนใจร่วมแข่งหรือร่วมดูการแข่งขัน เพื่อทราบต่อไปครับ 

จบบันทึกการหารือครับ 

อ้อ เรื่องรูปภาพ บรรยากาศของงาน รอนิดนะครับ 
หนุย
Noui
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 02:01:18 AM »

รูปคงต้องรอจาก กล้องพี่ชูศักดิ์ กับ พีป๋องนะครับ  ถ่ายได้ไม่กี่รูปครับกล้องผม กินเพลินไปหน่อย  พี่ป๋องสรุปได้เยี่ยมมากเลยพี่ 
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 08:54:38 PM »

รูปคงต้องรอจาก กล้องพี่ชูศักดิ์ กับ พีป๋องนะครับ  ถ่ายได้ไม่กี่รูปครับกล้องผม กินเพลินไปหน่อย  พี่ป๋องสรุปได้เยี่ยมมากเลยพี่ 
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 09:27:59 PM »

บรรยากาศครับ
รูปน้อยไปนิด (แบตกล้องหมด) ขาดรูปโย+ภรรยา และรูปรถลาโนสของหมอวิรัชครับ

วิช กับ ต้น

วิชกับลาโนสคันงาม

ล้อสวยๆของลาโนสคันงามของวิช

ตรงนี้ มดขึ้นกะทะ   (คนแก่อิจฉา 555)

fantasy สีดำทะมึน แต่งสุดเจ๋ง ของโย

ล้อ(ของโย) สวยมั้ย..เสียดายมุมกล้องไม่ชัด (ผมเห็นแล้ว โคตรชอบ แต่ผมยังไม่มีตังค์ติด 555)

Dr.Choosak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 10:24:42 PM »

ทำไมมันฝากรูปไม่ได้ครับ   จะลงรูปให้เพื่อนๆครับ  หนุยช่วยโทรมาหาพี่ทีสิครับ

.
หนุย
Noui
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 02:16:28 AM »

ทำไมมันฝากรูปไม่ได้ครับ   จะลงรูปให้เพื่อนๆครับ  หนุยช่วยโทรมาหาพี่ทีสิครับ

ลงรูปลอง ๆ ทำตาม Link นี้ดูครับ --->LINK ถ้าไม่ได้ยังไง ส่ง mail มาให้ผมก็ได้ครับ เดี๋ยวผมลงให้ครับ nouiman@gmail.com
Dr.Choosak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 02:28:17 AM »

หนุย
Noui
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 12:18:00 PM »

พี่ชูศักดิ์ครับ มี file ซ้ำ 2 รูปครับที่ uploadมาครับ ...แล้วอีกรูปเป็นไฟล์รูปแบบภาพเคลื่อนไหวครับ ผมบีบให้มันเล็กลงหน่อยนะครับ เพื่อจะได้เรียกดูได้ง่าย ...ครับผม
wasup
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 06:25:33 PM »

น่าไปบ้าง
yo_teerayut
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 10:13:29 PM »

แหม! พึ่งจะมาเปิดดู มาทีหลังแต่ก็มีรูปกับเขาด้วยดีใจจัง
หน้า: [1] พิมพ์ 
 |  :: Daewoo Club Thailand  |  Meeting  |  บรรยายกาศ Meeting ครั้งที่ผ่านมา  |  หัวข้อ: บรรยากาศ Meeting ครั้งที่ 4 25 พ.ค. 51 ร้านหมูกระทะชบา ห้าแยกปากเกร็ด « หน้าที่แล้ว ต่อไป »