พฤศจิกายน 18, 2017, 01:11:15 PM

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
34925 กระทู้ ใน 4400 หัวข้อ โดย 725 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: Jack_Noi
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
 |  :: Daewoo Club Thailand  |  Thai Daewoo (ผู้ดูแล: ton_ln80, prayoch ผู้พันตึ๋ง, tong, joe-sang)  |  หัวข้อ: ขอความคิดเห็น เกี่ยวกับ web daewoo-thailand.com ต่อจากนี้ครับ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความคิดเห็น เกี่ยวกับ web daewoo-thailand.com ต่อจากนี้ครับ  (อ่าน 1154 ครั้ง)
หนุย
Noui
Hero Member

« เมื่อ: มกราคม 12, 2017, 11:20:50 AM »

อาจเนื่องด้วย เทคโนโลยีสมัยใหม่นี้ติดต่อกันพูดคุยกันได้เร็ว .มากขึ้นไม่เหมือนสมัยก่อนที่ต้องมา post ใน webboard... อยากถามสมาชิกว่าอยากต้องการให้ web นี้อยู่ต่อไปหรือไหมครับ web จะหมดอายุ ในเดือนมีนาคม นี้ ซึ่ง web แหล่งนี้ เกิดขึ้นได้ เพราะการร่วมมือ ร่วมใจในการรวบรวม เงิน ขึ้นมาเพื่อเป็นค่าบริการของ web site แห่งนี้ ผมไม่ได้เป็นเจ้าของ website นี้แต่ช่วย ๆ กันดูแล เหตุนี้เลยต้องมาถามสมาชิก ครับ ว่าตอนนี้ งบประมาณที่เราเคยร่วมสะสมกันมา ไม่มีแล้ว ผมก็เลยของแจ้งเป็นทางการนี้ครับ ให้รับทราบคับ แนวทางต่อจากนี้ไปครับ...ขอบคุณครับ
Por-nongpoon
V.I.P. Member
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 16, 2017, 09:45:22 PM »

นั่นสิหนุย

ดูแทบไม่มีคนใช้เลย

ใจหนึ่งก็อยากช่วยกันรักษาไว้

แต่รักษาไว้ก็ไม่มีใครได้ใช้

เป็นคำถามที่ตอบยากครับ

Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 16, 2017, 09:48:41 PM »

อย่างไรก็ตามต้องขอขอบคุณ หนุย ที่เป็นหัวเรี่ยวหัวแรง
รักษาเว้บนี้มาจนครบ 10 ปี

ซึ่งสมาชิกเก่าๆ ที่ร่วมก่อตั้ง ก็หันไปใช้รถยี่ห้ออื่นกันเกือบหมด
คงเหลือที่ใช้ แดวูไม่กี่คน
หนุย
Noui
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 17, 2017, 09:39:15 AM »

ขอบคุณครับ พี่ป๋อง ....10 ปีไวเหมือนโกหก  
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 18, 2017, 10:02:19 AM »

นั่นสิหนุย ถ้าจำเป็นต้องปิดเว้ป

งั้น นัดเจอกัน เลี้ยงส่งท้าย ช้วงเดือน ก.พ. มี.ค. รึ อย่างช้า ช่วงเดือน มิ.ย 60 ดีมั้ย
กลุ่มเป้าหมายที่เชิญ คือ
1. ชาวแดวูทุกคน
2. สมาชิกแรกเริ่มก่อตั้งเว้ปแดวู และสมาชิกที่เคยเป็นแกนหลัก // แม้ว่า ปัจจุบัน ไม่ใช้แดวูแล้ว
3. โดยมาพร้อมครอบครัว (เข้าใจว่าหลายท่านที่เคยเจอ สมัยยังเป็นหนุ่มๆสาวๆ ตอนนี้คงมีลูกโตกันหมดแล้ว)

ดีมั้ยครับ
joe-sang
ผู้ตรวจการ
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 23, 2017, 08:22:43 PM »

คงต้องเป็นไปตามกาลเวล และยุคสมัยที่ล่วงเลยไปน่ะครับพี่
Capt. Tong
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2017, 09:40:08 AM »

ผมเป็นคนหนึ่ง ยังคงใช้แดวู จนถึงทุกวันนี้ ถึงแม้ เครื่องจะเปลี่ยนไปแล้ว ความรู้ที่พี่ๆน้องมาแชร์กัน และเล่าประสบการณ์ รวมไปถึงความรู้ที่หามาลง ผ่านเวปนี้ มีคุณค่า และมันน่าเสียดาย ที่จะถูกปิดลง อย่างน้อยที่ผ่านมา สังเกตุก็ยังคงมีคนแวะเวียนเข้ามาอ่าน ถ้าเป็นไปได้เก็บไว้เถอะครับ ถ้าคุณหนุยไม่ลำบากที่จะทำ ผมก็ยังคงยินดีที่จะสมทบเงิน เพื่อคงรักษาเวปนี้ไว้ครับ
Mooh0858
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2017, 02:45:43 PM »

สวัสดีครับ ผมไม่ได้เข้ามานานมากๆ Daewoo espero ของผมตอนนี้จอดซะส่วนใหญ่ที่บ้าน ตจว แหละ เลยไม่ค่อยได้หาอะไรสนุกๆทำเหมือนแต่ก่อนเลย เห็นบางคันชับผ่านก้อนึกๆว่าเอารถเก่าๆมาขับก็ดี เท่ห์ดี 

ทุกวันนเห็นespero ขับผ่าน ยังมองตั้งแต่ไฟหน้าจรดไฟท้ายครับ
pcman
Full Member

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2017, 03:44:51 PM »

ยินดีสนับสนุนให้เวบยังคงอยู่ครับ 

http://www.logicthai.net
open source open your heart
หนุย
Noui
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 07, 2017, 03:05:34 PM »

มีท่านสมาชิก ท่านหนึ่งโอนเงินมาให้ 1585.05 บาท ผมได้ดำเนินการให้เรียบร้อยแล้วน่ะครับ....ได้ทำการต่ออายุต่อไปอีก 1 ปี ขอบคุณในมิตรภาพที่ดีที่ เห็นว่า board แห่งนี้จะมีประโยชน์กับคนอื่น ๆ ครับ...ผมมีเวลาเมื่อไหร่ผมจะเข้ามาช่วย...ปรับปรุง web board แห่่งนี้น่ะครับ

* 7-3-2560 19-04-30.jpg (91.89 KB, 614x275 - ดู 146 ครั้ง.)
McArowana
Sr. Member

มุ่งสู่นิพพาน

ittarat@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 28, 2017, 10:47:20 AM »

ขอขอบคุณทุกๆท่านที่ทำให้เว็บนี้ตั้งอยู่ได้ครับ

ถ้าหากจะตาย จะเสียดายทำไมเล่าชีวี
ต้องรู้เท่าทันธาตุขันธ์นี่ ล้วนแต่มี อนิจจังทั้งหมด
หน้า: [1] พิมพ์ 
 |  :: Daewoo Club Thailand  |  Thai Daewoo (ผู้ดูแล: ton_ln80, prayoch ผู้พันตึ๋ง, tong, joe-sang)  |  หัวข้อ: ขอความคิดเห็น เกี่ยวกับ web daewoo-thailand.com ต่อจากนี้ครับ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »