ธันวาคม 14, 2017, 09:39:27 AM

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
34939 กระทู้ ใน 4400 หัวข้อ โดย 725 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: Jack_Noi
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
 |  :: Daewoo Club Thailand  |  Thai Daewoo (ผู้ดูแล: ton_ln80, prayoch ผู้พันตึ๋ง, tong, joe-sang)  |  หัวข้อ: daewoo fantasy จะลงเครื่องใหม่ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: daewoo fantasy จะลงเครื่องใหม่  (อ่าน 621 ครั้ง)
djchaow
Full Member

« เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2016, 10:25:29 PM »

อยากทรา่บว่ารุ่นนี้ ลงเครื่องไรได้บ้างครับ daewoo fantasy    มีร้านบอกลงเครื่อง1NZ ของวีออสได้ด้วย เลยมาถามพี่ๆๆว่าลงเครื่องไรได้บ้างครับ แล้วที่ไหนรับลงบ้างครับ
raiden99
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2016, 10:27:56 PM »

ไม่ค่อยแนะนำให้ข้ามสายพันธ์เท่าไรครับ ปัญหาจะเยอะ ยิ่งพวกหน้าปัดต่างๆ มันจะเข้ากันไม่ค่อยได้ ถ้าจะเปลี่ยนเครื่อง ง่ายสุดเอาของ Opel ลงครับ ค่าย GM เหมือนกัน ระบบเข้ากันได้ไม่ต้องแปลงอะไรมาก ของผม เอาไปลอง C20NE ของ calibra มา วิ่งฉิวเลยครับ
Capt. Tong
V.I.P. Member
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2016, 11:18:47 AM »

ถ้าบอดี้เท่ากัน กับ เอสเปอรโร่ ไปดูใน picpost นะครับ ชื่อ พังแล้วก็พัง ผมลงไว้เยอะ ตอนนี้ก็ใช้อยู่ บอกว่าเลยว่าแหล่ม ตัวถังแข็งแรงรับไหว ตัดตัวถัง มันก็ไม่มีอะไรจะเสียอยู่แล้ว เครื่อง โอเปิ้ลก็ลงมา แล้วx20xev แต่พัง ความร้อนขึ้น เครื่องโอเปิ้ล อันนี้แทบจะไม่แตะตัวถังวางลงพอดี แต่ผมว่า 3s-ge ขับมันกว่า ยังเสียทำไมไม่ลง 3s-gte
Capt. Tong
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2016, 11:22:17 AM »

ตอนนี้กำลังชั่งใจ จะรอ3sgeพัง แล้วเปลี่ยน หรือจะเปลี่ยนเลย มีทุน ถ้าว่างได้ 3s gte แนะนำ เอาให้สุดๆ จะได้ไม่เสียดาย ลองดูนะครับ
Por-nongpoon
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2016, 10:45:16 AM »

หน้า: [1] พิมพ์ 
 |  :: Daewoo Club Thailand  |  Thai Daewoo (ผู้ดูแล: ton_ln80, prayoch ผู้พันตึ๋ง, tong, joe-sang)  |  หัวข้อ: daewoo fantasy จะลงเครื่องใหม่ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »