มกราคม 24, 2018, 02:56:49 AM

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
34962 กระทู้ ใน 4400 หัวข้อ โดย 725 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: Jack_Noi
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
 |  :: Daewoo Club Thailand  |  Thai Daewoo (ผู้ดูแล: ton_ln80, prayoch ผู้พันตึ๋ง, tong, joe-sang)  |  หัวข้อ: แดวูสตารไม่ติดคับช่วยน่อย « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แดวูสตารไม่ติดคับช่วยน่อย  (อ่าน 1707 ครั้ง)
raiden99
Newbie
*

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2015, 11:04:10 AM »

อาการสตาร็ทแล้วเงียบเลย แล้วไฟแบตยังมี ปั๊มติ๊กใช้งานได้ ก็คงเป็นสวิทตรงคอกุญแจครับ  ของเดิมๆมากับรถจะค่อนข้างทนนะครับ ผมเคยเปลี่ยนใช้อะไหล่เทียบ ไม่ทนเลยครับ อายุงานปีเดียวไหม้ครับ แนะนำส่าให้ช่างเอาอะไหล่ของ โอดปิ้ลแอสต้ามาใส่ครับ ของผมใช้อยู่ ทีนี้ใช้ลืมเลยครับ ไปทำที่สินออโต้มา
SART.NEXIA
V.I.P. Member
Sr. Member

DAEWOO NEXIA ทีมาอัมพวาบ่อยที่สุดเพราะบ้านอยู่นี้

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2015, 12:01:32 PM »

แนะนำ ให้แยกสวิทช์ คอ ออกมา เดินสายต่อพ่วงกับ สวิทช์สตาร์ท เหมือนตุ๊ก หรือสิบล้อ รุ่นเก่ จะทนกว่า ชุดคอ เดิม เสียเงิน แล้วก็ต้องเสียอีก เพราะ ชุดคอนแท็ค ใกล้กัน เกิดความร้อน ขณSpark ขณะสตาร์ท ง่าย ส่งผลให้เสียบ่อย เมื่อก่อน ก็เปลี่ยนมาหลาย แถมหาสาเหตุ ไม่เจอ ต้องลาก สุดท้าย น้ำตื้น ใกล้ตัว สวิทช์คอ...แนะนำ ร้านได ที่ทำต้องไล่สาย แล้วทำยึดนอก รับรองใช้ยาว..

DAEWOO ทุกรุ่น จงภูมิใจที่ได้ใช้มัน
ถึงรถจะเก่าเราก็รักมัน เพราะมันคือชีวิตพอเพียงของเรา
หน้า: 1 [2] พิมพ์ 
 |  :: Daewoo Club Thailand  |  Thai Daewoo (ผู้ดูแล: ton_ln80, prayoch ผู้พันตึ๋ง, tong, joe-sang)  |  หัวข้อ: แดวูสตารไม่ติดคับช่วยน่อย « หน้าที่แล้ว ต่อไป »