มกราคม 23, 2018, 08:51:30 PM

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
34961 กระทู้ ใน 4400 หัวข้อ โดย 725 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: Jack_Noi
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
 |  :: Daewoo Club Thailand  |  Thai Daewoo (ผู้ดูแล: ton_ln80, prayoch ผู้พันตึ๋ง, tong, joe-sang)  |  หัวข้อ: แดวูสตารไม่ติดคับช่วยน่อย « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แดวูสตารไม่ติดคับช่วยน่อย  (อ่าน 1705 ครั้ง)
tik
Newbie
*

« เมื่อ: มกราคม 05, 2015, 04:05:23 PM »

ที่แรกมันสตารติดผมขี่ไปกลับมาจะขี่ขึ้นบ้านผมดับนึกว่าน้ำมันหมดไปเติมมามันไม่ติดแล้ว
supavit
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 07, 2015, 08:59:53 PM »

ปั๊มติกทำงานใหมครับ
double j
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 07, 2015, 11:03:33 PM »

สวิทช์ คอกุญแจ ถ้าสตาตแล้ว เงียบเลย น่าจะเสีย
tik
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 08, 2015, 09:45:54 AM »

ผมถอนสายน้ำมันก่อนเข้าเครืมันเหองมาดูแล้วน้ำมันมันมาพุงยุคับมันเหมือนจะติดแต่ไม่ติดอ่ะคับ
tik
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 08, 2015, 09:54:44 AM »

ผมยุแถวพัทยาติดต่อใครได้มั่งคับ
SART.NEXIA
V.I.P. Member
Sr. Member

DAEWOO NEXIA ทีมาอัมพวาบ่อยที่สุดเพราะบ้านอยู่นี้

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 09, 2015, 02:09:03 PM »

ถ้าสตาร์ทติดแล้ววิ่งไป สักพัก ดับ เคยเป็นเหมือนกัน สวิทชกุญแจ เพราะเป็นเหมือนสะพานไฟ ทั้งคัน เลยแก้ไข โดยใช้Sw. ของ สามล้อมาแทน เดินสายตัดออกจากพวงคอมาลัย ใช้ได้ดี แต่หากตอเนีย แก้ไข ก็ลองดูที่ค อพวงมาลัย อาจไม่แน่น ติดต่อพี่กำพล น่าจะหาเบอร์ได้ หรือไม่โทร ปรึกษาพี่โต้ง ...เพราะไม่น่าจะปั้ม เพราะน้ำมันยังไหล ในระบบ เครื่องยนต์ทำงาน...หากปั้มไม่ติด แน่นอน...อายุปั้มก็ แสนขึ้น ...เพราะแปลงไปใช้ toyo...กันหมด..

DAEWOO ทุกรุ่น จงภูมิใจที่ได้ใช้มัน
ถึงรถจะเก่าเราก็รักมัน เพราะมันคือชีวิตพอเพียงของเรา
kopsman
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 09, 2015, 03:32:33 PM »

บิดกุญแจแล้วเงียบเลยใช่ไหม ถ้าได้สตาทไม่เสียก้เป็นที่สวิต ตามที่คุณ  SART.NEXIA บอกเลยครับ  ผมก้ดัดแปลงใช้ของสามล้อเหมือนกันทนมาก จำได้ว่าใช้มาน่าจะ 3 -4 ปีแล้วนะ เพราะตอนได้รถมาก้เป็นแบบ นี้แหละขับๆรถไปดีๆดับ เลยที่แรกก้คิดว่าเป็นที่ไดสตาท ที่ไหนได้สวิตเรามันเสีย แต่ถ้าอยากได้ของแท้ก้มีครับ ถามพี่โต้งเลยคับ
tik
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 09, 2015, 03:37:49 PM »

คุนคับเดียวลองดู
tik
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 09, 2015, 03:39:37 PM »

ไดมันยังทำงานยุคับ
SART.NEXIA
Sr. Member

DAEWOO NEXIA ทีมาอัมพวาบ่อยที่สุดเพราะบ้านอยู่นี้

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 10, 2015, 09:10:01 AM »

ปัญหาโลกแตก เหมือนกัน เพราะ สวิทช์ที่คอ รับโหลดจากทุก ที่มาพวงรวมกัน มันเลย ร้อนมา เคยShort เพราะเจ้าตัวเนี่ย เลยไม่รู้ว่ามาจากไดหรือที่ไหน สุดท้าย แท็กซ๊่ ตุ๊กตุ๊ก เขาใช้วิชาเนี่ย เลยรับความรู้ ก็ดูเขา ช่วยกัน ทำ เฮอหายแฮะ...รถก็ดี ราคาก็ใหม่ แพงกว่า สามล้อเครื่องบ้านเรา แต่ดัน ปลาตายน้ำตื่น SW.คอ..
 แต่ตอนเนี่ย ปะเก็นเกียร์รั่ว เห็นทีต้องใช้ปะเก็นไฟ...แย่เลย

DAEWOO ทุกรุ่น จงภูมิใจที่ได้ใช้มัน
ถึงรถจะเก่าเราก็รักมัน เพราะมันคือชีวิตพอเพียงของเรา
Capt. Tong
Full Member

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2015, 12:53:10 PM »

แปลงสวิทซ์ที่คอ ทำที่ไหนครับ ร้านไดทำได้ไหมครับ แปลงเสร็จแล้วจะเป็นแบบไหน ถ้ามีภาพขอรบกวนโพสให้ดูหน่อยครับ เปลี่ยนมาสามสี่รอบแล้ว อีกอย่างแกนสวิทซ์ก็ชอบหัก ไม่ถึงสองปีหัก ของแท้นะครับ (ร้านบอก) รบกวนหน่อยครับ
joe-sang
ผู้ตรวจการ
Sr. Member

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2015, 05:11:52 PM »

แปลงสวิทซ์ที่คอ ทำที่ไหนครับ ร้านไดทำได้ไหมครับ แปลงเสร็จแล้วจะเป็นแบบไหน ถ้ามีภาพขอรบกวนโพสให้ดูหน่อยครับ เปลี่ยนมาสามสี่รอบแล้ว อีกอย่างแกนสวิทซ์ก็ชอบหัก ไม่ถึงสองปีหัก ของแท้นะครับ (ร้านบอก) รบกวนหน่อยครับ

ตามไปดูที่นี่เลยครับ..
http://www.daewoo-thailand.com/forums/index.php?topic=5717.0

SART.NEXIA
Sr. Member

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2015, 04:47:10 PM »

คือหาสวิทชแบบ รถตุ๊ก หรือ Sky labของศรีราชา คือไฟมันจะต่อพ่วงที่คอหมด แล้วมันร้อน ทำให้เสีย เมื่อก่อนก็ไม่ค่อยเข้าใจ พอเสีย รื้อสายมาพ่วงที่ชุดสวิทช์ต่ออกมาข้างนอก หายเลย ... ลองปรึกษาร้านไดหรือร้านที่ทำไฟ เพราะต้องไล่สายกับตัวสวิทช์..

Capt. Tong
Full Member

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2015, 09:45:42 AM »

ขอบคุณมากครับ
SART.NEXIA
Sr. Member

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2015, 04:21:11 PM »

ตอนเนี่ยกำลัง ชั่งใจ ว่า ขึ้น 3 แสนโล จะไหวไหม กับการใช้ แต่ก็ดูแล ไปเรื่อยๆ กลัวเกียร์ เหมือนกัน เขาว่าจะลาไปก่อน แต่ก็เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเกียร์ บ่อยตลอด ยังไงก็ใช้กันไป เพราะในรุ่นเดียวกัน เครื่อง 1200 ช่วงล่างเราแข็งทนดี กว่าตัวถัง การทรงตัว  ก็ดีกว่า
   ปรึกษาใครมีเบาะ ของnexia หากจะขายก็แจ้งไว้

หน้า: [1] 2 พิมพ์ 
 |  :: Daewoo Club Thailand  |  Thai Daewoo (ผู้ดูแล: ton_ln80, prayoch ผู้พันตึ๋ง, tong, joe-sang)  |  หัวข้อ: แดวูสตารไม่ติดคับช่วยน่อย « หน้าที่แล้ว ต่อไป »