มกราคม 23, 2018, 07:15:11 AM

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
34961 กระทู้ ใน 4400 หัวข้อ โดย 725 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: Jack_Noi
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
 |  :: DIY (Do It Yourself)  |  เครื่องเสียง (ผู้ดูแล: ton_ln80, prayoch ผู้พันตึ๋ง, tong, joe-sang)  |  หัวข้อ: DIY แก้เสียงรบกวนครับ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: DIY แก้เสียงรบกวนครับ  (อ่าน 2853 ครั้ง)
kopsman
Full Member

« เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 08:28:07 PM »

วิธีทำก้ทำตามรูปเลยครับ ผมลองไปหาซื้อ คาปาซิเตอร์ที่ร้านขายอุปกรณ์อิเล็กทรอนิค แล้วครับ ตัวละ 60 บาท (แอบคิดว่าทำไมมันแพงแท้วะ 6 ตัว ก้ 360 บาทแนะ) แต่ผมยังไม่ได้ซื้อครับพอดีที่ร้านเขาเหลืออยู่ 3 ตัวก้เลยยังไม่เอา 555 เหตุผลดีไหมละ ลองดูครับเพื่อเป้นแนวทางใครทำได้ผลประการใดก้มาบอกกันมั้งนะครับ

ton_ln80
ผู้ตรวจการ
Hero Member

ไม่มีสิ่งใดที่เราทำไม่ได้ ถ้าเราต้องการจะทำ

sornaja@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 09:49:05 PM »

สงสัยต้องรบกวนพี่ธาดามาช่วยซะแล้วงานนี้เพราะถ้าเกี่ยวกับ R L  C. พวกนี้เกี่ยวกับวงจรกรองความถี่แน่ๆ

แต่ด้วยความที่เราจบมาเป็นเวลา2ทศวรรตแล้วจึงไม่สามารถฟื้นวิชาความรู้มาบอกได้ครับ

มหาสมุทรยิ่งใหญ่ได้เพราะอยู่ต่ำกว่าแม่น้ำทั้งหลาย
kopsman
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 01:28:44 AM »

ตอนนี้รถผมก้เป้นอยู่ครับพี่ต้น เวลาติดเครื่องแล้วเปิดเพลงจะมีเสียงเครื่องยนต์ดัง วี้ดๆด้วย ได้วิธีนี้มาจากเว็บๆหนึ่งจำไม่ได้ละว่าเว็บไหน แต่ไม่รู้ว่าทำแล้วมันจะหายรึเปล่าเพราะ คาปา 6 ตัวก้ตั้ง 360 บาทแนะ ผมกลัวไม่คุ้ม ถ้าใครอธิบายแนวทางได้ก้มาบอกกันมั้งนะครับ
หน้า: [1] พิมพ์ 
 |  :: DIY (Do It Yourself)  |  เครื่องเสียง (ผู้ดูแล: ton_ln80, prayoch ผู้พันตึ๋ง, tong, joe-sang)  |  หัวข้อ: DIY แก้เสียงรบกวนครับ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »