กันยายน 01, 2014, 06:09:00 PM

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
32428 กระทู้ ใน 4299 หัวข้อ โดย 655 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: pumin
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
 |  :: Daewoo Club Thailand  |  Thai Daewoo (ผู้ดูแล: ton_ln80, prayoch ผู้พันตึ๋ง, tong, joe-sang)  |  หัวข้อ: 1997 Daewoo Nexia 2dr GL Auto 1.5i « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: 1997 Daewoo Nexia 2dr GL Auto 1.5i  (อ่าน 10294 ครั้ง)
Por-nongpoon
V.I.P. Member
Hero Member

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 05:38:42 PM »

your welcome krab,
very good information
And very good preparation to use daewoo car
 ยิ้มเท่ห์
kopsman
Full Member

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 07:12:16 PM »

สวัสดีครับ คุณธร ผมชื่อกอลืฟนะครับใช้แดวูเซียโล่ ปี95 ผมอยู่โคราชเหมือนกันครับ ยินดีและดีใจที่เห้นคนใช้แดวูเหมือนกันครับ มีปัญหาอะไรปรึกษากันได้นะครับอย่าเพิ่งท้อ รถผมล่าสุด สายพานทามมิ่งขาดเหมือนกันครับแต่ซ่อมเองหมดไป ประมาณ 18000 ตั้งแต่นั้นนี้ก้จะครบปีละก้ยังไม่มีที่ท่าว่าจะมีอะไรเสียอีกเลยครับแต่ก้ไม่ประมาณครับพยายามตรวจสอบหาจุดแก้ไขอยู่ตลอดเวลากันไว้ดีกว่าแก้ครับ ยังไงก้เป้นกำลังใจให้คนรักแดวูทุกๆคนครับถ้าซ่อมถูกจุดอยู่กับเราอีกนานครับไม่งอแงด้วย...
joe-sang
ผู้ตรวจการ
Sr. Member

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 07:58:52 PM »

สวัสดีท่านสมาชิกใหม่ครับ  คลับเราอบอุ่น แบบว่าผู้รู้จริงเพียบครับ สบายใจได้  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
TornNX2Dr
Jr. Member
**

หมออนามัยชนบทครับ

puttitorn_t@yahoo.co.th
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 09:11:23 AM »

your welcome krab,
very good information
And very good preparation to use daewoo car
 ยิ้มเท่ห์

Thank you very much, sir
I'm ready and together to use daewoo car, sir  ยิ้ม

นานาจิตตัง ฟังเข้าท่า ต่างคนต่างนำพา ความคิดไปสร้างฝัน
ต่างคนต่างเดิน หรืออาจร่วมทางกัน ต่างแข่งขัน เพื่อให้ได้สิ่งหมายปอง
แข่งกันทำไม แข่งเพื่ออะไร อยู่กันอย่างพึ่งพา อาศัยไม่ดีหรือ
เมื่อคิดจะสร้างฝัน ก็ต้องหัดฝึกปรือ ต้องยึดถือ คุณธรรมช่วยนำพา
TornNX2Dr
Jr. Member
**

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 09:16:45 AM »

สวัสดีครับ คุณธร ผมชื่อกอล์ฟนะครับใช้แดวูเซียโล่ ปี 95 ผมอยู่โคราชเหมือนกันครับ ยินดีและดีใจที่เห็นคนใช้แดวูเหมือนกันครับ มีปัญหาอะไรปรึกษากันได้นะครับอย่าเพิ่งท้อ รถผมล่าสุด สายพานทามมิ่งขาดเหมือนกันครับแต่ซ่อมเองหมดไป ประมาณ 18000 ตั้งแต่นั้นนี้ก้จะครบปีละก็ยังไม่มีที่ท่าว่าจะมีอะไรเสียอีกเลยครับแต่ก้ไม่ประมาณครับพยายามตรวจสอบหาจุดแก้ไขอยู่ตลอดเวลากันไว้ดีกว่าแก้ครับ ยังไงก้เป้นกำลังใจให้คนรักแดวูทุกๆคนครับถ้าซ่อมถูกจุดอยู่กับเราอีกนานครับไม่งอแงด้วย...

สวัสดีครับ คุณ กอล์ฟ  ขอบคุณมากครับ สำหรับกำลังใจ
เวบนี้ดีมากเลยครับ มีพี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ เข้ามาแชร์ประสบการณ์และความรู้เรื่องรถแดวูมากมาย เป็นประโยชน์ทั้งนั้นเลยครับ

สงสัยว่ารถคุณกอล์ฟ 16V สายพานไทม์มิ่งขาด เลยต้องซ่อมชุดใหญ่ใช่หรือป่าวครับ  ยิ้มกว้างๆ

นานาจิตตัง ฟังเข้าท่า ต่างคนต่างนำพา ความคิดไปสร้างฝัน
ต่างคนต่างเดิน หรืออาจร่วมทางกัน ต่างแข่งขัน เพื่อให้ได้สิ่งหมายปอง
แข่งกันทำไม แข่งเพื่ออะไร อยู่กันอย่างพึ่งพา อาศัยไม่ดีหรือ
เมื่อคิดจะสร้างฝัน ก็ต้องหัดฝึกปรือ ต้องยึดถือ คุณธรรมช่วยนำพา
TornNX2Dr
Jr. Member
**

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 09:19:07 AM »

สวัสดีท่านสมาชิกใหม่ครับ  คลับเราอบอุ่น แบบว่าผู้รู้จริงเพียบครับ สบายใจได้  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

สวัสดีครับ อบอุ่นครับ มีพี่ และท่านอื่น มาต้อนรับ รู้สึกอบอุ่นและสบายใจยิ่งขึ้นครับ  ยิ้ม

TornNX2Dr
Jr. Member
**

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 10:09:37 AM »

ขอสวัสดี ผู้ดูแลบอร์ด ทั้ง 3 ท่านเลยครับ พี่ต้น ton_ln80, prayoch ผู้พันตึ๋ง,  tong ช่างโต้งอู่นิเทศเซอร์วิส)  
ข้าผู้น้อย ด้อยปัญญาเรื่องรถแดวู ขอนอบน้อมด้วยจิตคารวะครับผม

ถ้ามีปัญหาอะไร ที่ผมหาข้อมูลจากเวบแดวูคลับไม่ได้ ผมคงจะต้องโทรไปรบกวนสอบถามครับ
ถ้าบ้านผมอยู่ในกรุงเทพ คงจะไปรบกวนอู่นิเทศเซอร์วิส http://www.nitesservice.com/ ของช่างโต้งแน่นอนเลยครับ  ยิงฟันยิ้ม

ton_ln80
ผู้ตรวจการ
Hero Member

ไม่มีสิ่งใดที่เราทำไม่ได้ ถ้าเราต้องการจะทำ

sornaja@hotmail.com
« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 10:31:48 AM »

สวัสดีครับ คุณTornNX2Dr ยินดีต้อนรับสู่บ้านหลังน้อย หลังนี้น่ะครับ ที่นี้ไม่มีด้อยเรื่องความรู้หรอกครับ เพราะผมเองก็ยังไม่ได้รู้ทั้งหมด เพียงแต่ พวกเราช่วยกันแชร์ ประสบการ์ณมาให้เพื่อนๆๆมากกว่า

เชื่ออย่างว่า ถ้าคนที่ใช้ แดวู มาแต่ดั่งเดิมก่อนที่จะมีคลับ ถ้าเปิดเสื้อมาคงโดนฟันหลังลาย ไม่ต่างกันครับ  การมีคลับทำให้เราสามารถ ช่วยเหลือตัวเองเบื้องต้นได้บ้าง  ไม่ใช่เข้าไปโดนอย่างเดีัยวครับ

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

มหาสมุทรยิ่งใหญ่ได้เพราะอยู่ต่ำกว่าแม่น้ำทั้งหลาย
SART.NEXIA
Sr. Member

DAEWOO NEXIA ทีมาอัมพวาบ่อยที่สุดเพราะบ้านอยู่นี้

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 10:37:53 AM »

ยิงฟันยิ้ม สวัสดีครับ พี่ๆ ในเนี่ย ใจดี ตั้งแต่พี่โต้ง พี่ติ้ง พี่ton ln80 รุ่น เนี่ย ใครใช้ ส่วนใหญ่ ทำให้ดี ใช้ลืม  ผมSART RED รถผม ทั้งน้ำท่วม รถวิ่ง สามสูบ สายพานขาด เป็นมา แต่ก็คุ้มครับ ใช้ไป ตัวถังหนา...เครื่องทน มาก รับรอง เปลี่ยนตามวงรอบ ดูแลการใช้ เกิน 1 ล้านโล..แท็กซี่ ทดสอบมา ยื่นดูเห็นๆๆ ไม่กลับไมล์
 ยินดีต้อนรับ สู่คลับ แม้ไม่ได้เจอตัวจริงกันก็มาแว๋บ ในเนี่ย ๆๆ...

555 ยิงฟันยิ้ม ยิ้มเท่ห์
nexia 
มีอะไร ก็โทรสอบถามได้ครับ พี่ทุกคนใจดี...จริงๆๆ
รุ่นผม น้ำท่วม 555

DAEWOO ทุกรุ่น จงภูมิใจที่ได้ใช้มัน
ถึงรถจะเก่าเราก็รักมัน เพราะมันคือชีวิตพอเพียงของเรา
TornNX2Dr
Jr. Member
**

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 10:48:25 AM »

สวัสดีครับ คุณTornNX2Dr ยินดีต้อนรับสู่บ้านหลังน้อย หลังนี้น่ะครับ ที่นี้ไม่มีด้อยเรื่องความรู้หรอกครับ เพราะผมเองก็ยังไม่ได้รู้ทั้งหมด เพียงแต่ พวกเราช่วยกันแชร์ ประสบการ์ณมาให้เพื่อนๆๆมากกว่า

เชื่ออย่างว่า ถ้าคนที่ใช้ แดวู มาแต่ดั่งเดิมก่อนที่จะมีคลับ ถ้าเปิดเสื้อมาคงโดนฟันหลังลาย ไม่ต่างกันครับ  การมีคลับทำให้เราสามารถ ช่วยเหลือตัวเองเบื้องต้นได้บ้าง  ไม่ใช่เข้าไปโดนอย่างเดียวครับ

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

สวัสดีครับพี่ต้น ขอบคุณครับที่มาต้อนรับผม ขอบคุณครับ  ยิ้ม

TornNX2Dr
Jr. Member
**

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 10:52:10 AM »

ยิงฟันยิ้ม สวัสดีครับ พี่ๆ ในเนี่ย ใจดี ตั้งแต่พี่โต้ง พี่ติ้ง พี่ton ln80 รุ่น เนี่ย ใครใช้ ส่วนใหญ่ ทำให้ดี ใช้ลืม  ผมSART RED รถผม ทั้งน้ำท่วม รถวิ่ง สามสูบ สายพานขาด เป็นมา แต่ก็คุ้มครับ ใช้ไป ตัวถังหนา...เครื่องทน มาก รับรอง เปลี่ยนตามวงรอบ ดูแลการใช้ เกิน 1 ล้านโล..แท็กซี่ ทดสอบมา ยื่นดูเห็นๆๆ ไม่กลับไมล์
 ยินดีต้อนรับ สู่คลับ แม้ไม่ได้เจอตัวจริงกันก็มาแว๋บ ในเนี่ย ๆๆ...

555 ยิงฟันยิ้ม ยิ้มเท่ห์
nexia  
มีอะไร ก็โทรสอบถามได้ครับ พี่ทุกคนใจดี...จริงๆๆ
รุ่นผม น้ำท่วม 555

สวัสดีครับ พี่ SART.NEXIA ไม่ทราบว่าพี่ชื่อเล่นอะไร ขอโทษด้วยนะครับ
ขอบคุณครับสำหรับการต้อนรับสู่คลับแดวู ขอบคุณครับ  ยิ้ม

navypat007
Full Member

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 12:44:13 PM »

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ครับ
TornNX2Dr
Jr. Member
**

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 12:51:51 PM »

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ครับ

สวัสดีครับ พี่ navypat007 ขอบคุณครับ  ยิ้ม

TornNX2Dr
Jr. Member
**

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 04:30:11 PM »

ล้อรถ ยางรถ เติมลมยาง

ขออนุญาตเพิ่มเติมในส่วนข้อมูลของพี่หนุ่ยที่ทำไว้เป็นตารางนะครับ คือเครื่องผมเปิดอ่านตารางไม่ได้ครับแต่ผมได้พริ้นต์เอกสารนี้ออกมาเก็บไว้ก่อนแล้ว จึงนำข้อมูลของพี่หนุ่ยมาลงแจ้งอีกครั้งครับ

รุ่น Cielo 1.5  ขนาดยาง  185/60 R 14 H  หน้า 29  หลัง  26

Nexia 1.5  ขนาดยาง  175/70 R 13 T  หน้า 26  หลัง 24

Fantasy 1.5  ขนาดยาง  185/60 R 14 H  หน้า  32  หลัง  28
Fantasy 1.5  ขนาดยาง  175/70 R 13 S  หน้า  29  หลัง  26

Racer 1.5  ขนาดยาง  175/70  R 13 S  หน้า  29  หลัง  26

Espero 1.8 , 2.0  ขนาดยาง  185/65 R 14 H  หน้า 29  หลัง  26

SART.NEXIA
Sr. Member

DAEWOO NEXIA ทีมาอัมพวาบ่อยที่สุดเพราะบ้านอยู่นี้

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 05:26:40 PM »

ยาง nexia R14 เดิมจากเจ้าของ ตามSpec น่าจะ R13 ดังนั้น หากวิ่งทางไกล ต่างจังหวัด ต้องการเกาะหนึบ แนะนำ ยาง 14 -15 ก็แล้วแต่งบ เพราะ ต้องเปลี่ยนกระทะ
max แต่ถ้าเรา ยอมรับ ได้ก็ ok อย่าซีเรียส
ชื่อผม ต้น ( อยุธยา)
tayuthaya@ymail.com หรือfacebook ชื่อผม รับAdd ครับ
ได้ใช้ แล้วจะบอกว่า รักมัน

สังเกตุคนใช้ Daewoo ไม่ค่อย ขายทิ้ง

DAEWOO ทุกรุ่น จงภูมิใจที่ได้ใช้มัน
ถึงรถจะเก่าเราก็รักมัน เพราะมันคือชีวิตพอเพียงของเรา
หน้า: 1 [2] 3 4 พิมพ์ 
 |  :: Daewoo Club Thailand  |  Thai Daewoo (ผู้ดูแล: ton_ln80, prayoch ผู้พันตึ๋ง, tong, joe-sang)  |  หัวข้อ: 1997 Daewoo Nexia 2dr GL Auto 1.5i « หน้าที่แล้ว ต่อไป »