มกราคม 23, 2018, 07:14:24 AM

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
34961 กระทู้ ใน 4400 หัวข้อ โดย 725 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: Jack_Noi
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
 |  :: DIY (Do It Yourself)  |  เครื่องเสียง (ผู้ดูแล: ton_ln80, prayoch ผู้พันตึ๋ง, tong, joe-sang)  |  หัวข้อ: ติดตั้งวิทยุรถยนต์สายตรง(ช่วยด้วยค่ะ) « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ติดตั้งวิทยุรถยนต์สายตรง(ช่วยด้วยค่ะ)  (อ่าน 3187 ครั้ง)
Sucheep
Newbie
*

« เมื่อ: ธันวาคม 24, 2011, 07:44:49 PM »

รถ dea woo nexsia ติดตั้งแบบสายตรงแต่เวลาดับเครื่องหรือปิดไฟรถวิทยุไม่ดับ  ช่างติดตั้งแนะนำให้เอาหน้ากากออก เพื่อป้องกันแบตเตอร์รี่หมด  ตรงนี้ช่วยไม่ให้แบตหมดได้ด้วยเหรอคะ  และถ้าจะให้เปิดเวลาเปิดสวิทย์ไฟรถ ต้องต่อยังไงคะ  เพราะช่างที่ติดเครื่องเสียงบอกว่าไม่มีสาย acc ที่ใช้ต่อกับสวิทย์ไฟค่ะ  ช่วยไขปัญหานี้ให้ด้วยนะคะ
beer8969
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 01:16:02 PM »

ห๊า...จริงหรอครับ ช่างบอกไม่มีสายสวิทซ์(acc)ได้ยังไง งงเลย

การที่ถอดหน้ากากออกก็เป็นการหยุดการทำงานของเครื่องอย่างนึงครับ ซึ่่งจะทำให้แบตไม่หมดไปซะก่อน แต่เครื่องไม่สามารถปิดตามปกติได้หรอครับ
ปุ่มปิดเครื่องเสีย หรือว่าไม่ทราบวิธีการปิด บางเครื่องต้องกดปุ่มค้างเอาไว้มันถึงจะปิดนะ

ส่วนสายสวิทซ์ ผมแทบไม่อยากจะเชื่อเลยว่าไม่มีสายสวิทซ์น่ะ เพราะมันต้องมีทุกเครื่อง อาจจะเป็นกรณีที่สายขาดจนตัดทิ้งออกไปก็เป็นได้

ในกรณีนี้ถ้าจะต่อให้สามารถปิดเวลาดับกุญแจรถเลยก็ได้ครับ ด้วยการต่อรีเลย์เพิ่มแล้วใช้สวิทซ์กุญแจเปนตัสควมคุมการปิดเปิด ซึ่งข้อเสียก็คือ
สถานีวิทยุที่ตั้งไว้ ค่าการปรับแต่งเสียที่ตั้งไว้จะหายไปหมดเลย หมายถึงว่าเราต้องตั้งค่าใหม่ทุกๆครั้งที่เปิดเครื่อง

ฉะนั้นทางที่ผมแนะนำคือ  เปลี่ยนร้านเครื่องเสียงก่อนเลยครับ ถ้าร้านที่2ที่เราเข้ายังยืนยันเหมือนเดิม ผมก็อยากให้เปลี่ยนเครื่องเลย
ซึ่งถ้าที่ร้านนั้นขายแพง เราก็ไม่จำเป็นต้องซื้อเครื่องใหม่ที่ร้านนั่นนะครับ เพราะเดี๋ยวนี้ของใหม่ๆ เล่นได้ครบๆ อ๊อบชั่นเต็มๆ ราคายังแค่2พันต้นๆเอง
taya
Jr. Member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 07, 2012, 10:26:14 AM »

ขอบคุณค่ะ

แหล่งเว็บไซต์ https://www.nerses.com เป็นแหล่งรวมคาสิโนออนไลน์ในไทยที่มีการแจกเงินมากทีสุ่ด สามารถโกงเกมพนันออนไลน์ได้ มีระบบการฝากถอนเงินที่ดีทีสุด แหล่งยอดฮิตในไทย
oumaem
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2013, 05:31:47 PM »

ขอบคุณครับ
หน้า: [1] พิมพ์ 
 |  :: DIY (Do It Yourself)  |  เครื่องเสียง (ผู้ดูแล: ton_ln80, prayoch ผู้พันตึ๋ง, tong, joe-sang)  |  หัวข้อ: ติดตั้งวิทยุรถยนต์สายตรง(ช่วยด้วยค่ะ) « หน้าที่แล้ว ต่อไป »