มกราคม 22, 2018, 07:32:20 AM

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
34961 กระทู้ ใน 4400 หัวข้อ โดย 725 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: Jack_Noi
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
 |  :: Daewoo Club Thailand  |  Meeting (ผู้ดูแล: Por-nongpoon, ton_ln80, prayoch ผู้พันตึ๋ง, tong, joe-sang, red dragon 2)  |  หัวข้อ: ทริบฉลองวันเกิด แดวูคลับครบ 4 ปี วันที่ 20 สิงหาคม 2554 « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ... 8 9 [10] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ทริบฉลองวันเกิด แดวูคลับครบ 4 ปี วันที่ 20 สิงหาคม 2554  (อ่าน 26945 ครั้ง)
McArowana
Sr. Member

มุ่งสู่นิพพาน

ittarat@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #135 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 11:50:38 AM »

ลดขนาดรูป ผมว่าใช้อะไรก็ได้นะครับ อย่างผม ถ้าไม่ต้องการพิถีพิถันมากก็ใช้ Paint ครับ น่าจะมีทุกเครื่องนะครับ

ถ้าหากจะตาย จะเสียดายทำไมเล่าชีวี
ต้องรู้เท่าทันธาตุขันธ์นี่ ล้วนแต่มี อนิจจังทั้งหมด
ton_ln80
ผู้ตรวจการ
Hero Member

ไม่มีสิ่งใดที่เราทำไม่ได้ ถ้าเราต้องการจะทำ

sornaja@hotmail.com
« ตอบ #136 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 06:14:06 PM »

ไม่ได้อ่ะสิคุณแมค ปรกติผมก็ใช้ paint อยู่แล้วครับ แต่ที่กล้องไปตั้งความละเอียดสูงมาก พอลดลงมาได้ 128 kb ดูไม่ได้เลยเล้กมาก ถ้าขนาดที่หนุยว่าก็ได้มา 177kb เลยงง

มหาสมุทรยิ่งใหญ่ได้เพราะอยู่ต่ำกว่าแม่น้ำทั้งหลาย
leklykran
Full Member

« ตอบ #137 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 07:09:33 PM »

ขอขอบคุณ เพื่อนๆ พี่ๆ ( มีหรือป่าวก็ไม่รุ ลุงแซม แก่แล้วครับ ) น้องๆ ที่ให้การต้อนรับอบอุ่น มากกกกก   พูดคุยเป็นกันเองทุกๆคนเลยครับ
ผมไปซะเย็นแล้ว ก็ทำงานครับผม  ขนาดไปเย็น มองไรไม่เห็นนะ ยอดๆฝีมือก็ยังทำกันได้ ปัญหาที่ถามๆไว้เรียบร้อย ครับผม ขอบคุณอีกครั้ง
ถ้ามาใกล้ๆแถวนี้อีกบอกได้เลยนะครับ ว่างไปแน่นอน  
  โฮ ท่านผู้พัน ขยันจริงๆครับ ยังมาทำงาน แถวบ้านผมได้อีก นับถือๆ  คุยกันสักพัก ผมก็ไปทำงานเหมือนกัน
        ขอบคุณอีกครั้ง กับความอบอุ่นที่มอบให้ จาก Daewoo Club

โทษทีพี่แซม  โทรหาพี่เสร็จแล้วกลับบ้าน   หลับยาวเลย    ง่วงจริงๆ

แล้วพี่ซื้อ สติกเกอร์ ที่พี่โต้ง รึยัง ครับ  จะได้ติดกระจก   เผื่อ แดวู ในพัทยาเห็นได้แวะเข้ามามั่ง

ไม่ได้ซื้อครับ คุณโต้ง เอามาให้ แถมคนติดให้ด้วย น่ารักมากครับ ทั้งทีมงานเลยครับ ขอขอบคุณมา ณใที่นี้      ผมเห็นหลายคันเลยครับในพัทยาตอนนี้
dunk
Jr. Member
**

« ตอบ #138 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2011, 08:13:50 AM »

พี่ต้นลองใช้ M.office picture ยังครับ ได้ชัวร์
หน้า: 1 ... 8 9 [10] พิมพ์ 
 |  :: Daewoo Club Thailand  |  Meeting (ผู้ดูแล: Por-nongpoon, ton_ln80, prayoch ผู้พันตึ๋ง, tong, joe-sang, red dragon 2)  |  หัวข้อ: ทริบฉลองวันเกิด แดวูคลับครบ 4 ปี วันที่ 20 สิงหาคม 2554 « หน้าที่แล้ว ต่อไป »