มกราคม 23, 2018, 07:13:12 AM

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
34961 กระทู้ ใน 4400 หัวข้อ โดย 725 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: Jack_Noi
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
 |  :: DIY (Do It Yourself)  |  เครื่องเสียง (ผู้ดูแล: ton_ln80, prayoch ผู้พันตึ๋ง, tong, joe-sang)  |  หัวข้อ: อยากเปลี่ยนเครื่องเสียงจากเทปเป็นวีซีดีครับ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเปลี่ยนเครื่องเสียงจากเทปเป็นวีซีดีครับ  (อ่าน 1760 ครั้ง)
มดแดงน้อย
Full Member

ฝันสุดท้าย อยากเป็นพระเอกหมอลำ

« เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 10:21:05 AM »

คือเครื่องเสียงของผมเป็นเทปที่ติดมากับรถยนต์ตั้งแต่วันที่ซื้อครับ
ผมอยากจะเปลี่ยนเป็นวีซีดีครับ เพราะผมหาซื้อม้วนเทปมานานแล้ว
ก็ไม่มีร้านไหนขายเลยครับ คือผมอยากทราบราคาเครื่องเสียงวีซีดี
มือหนึ่ง เอาแบบไม่แพงมากครับ ขอรบกวนถามเพื่อนๆทุกท่านด้วยครับ
ผมใช้แดวูแฟนตาซีครับ 
เจตน์
Sr. Member

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 10:26:30 AM »

เห็นมีหลายที่นะครับ บ้านหม้อ คลองถม ลืมถามอยู่ที่ใหน ครับ ถ้าดีๆ คงต้องดูยี่ห้อกับร้านที่ชื้อนะครับ อ่านในบอร์ดนี้ แล้วกำลังเลือกอยู่เหมือนกันครับ ตอนนี้ยังใช้เทปเดิมๆ กับ เครื่องเล่น mp3 อยู่เลยครับ
http://www.daewoo-thailand.com/forums/index.php?topic=3574.0
NickkY37
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2013, 04:14:20 PM »

หาชื้อได้ง่ายคับ บ้านหม้อ คลองถม เยอะคับแต่ต้องเลือกให้ดี

joe-sang
ผู้ตรวจการ
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2013, 08:22:10 PM »

ในท้องตลาด และใน WEB ที่ซื้อง่าย เล่น VCD ราคา 2-3 พัน  ก็มี Pioneer, JVC, Sony, Kenwood
ยี่ห้ออื่นจากจีน เริ่มที่พันกว่าบาทก็มี เล่น DVD ได้ด้วย  คุณภาพก็ต้องวัดดวงกันน่ะครับ  บางตัวเสียงดีแต่ไม่ทนก็มี (ขอโทษ แต่ไม่ได้เหมารวมว่าของจีนไม่ดีน่ะครับ แบรนด์จีนที่ดีๆก็มีน่ะครับ แต่ต้องเลือกให้ดีอย่าเน้นถูกเวอร์) แนะนำว่าต้องเปลี่ยนลำโพงด้วยครับ 

double j
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2013, 01:16:58 AM »

zulex เล่น dvd ของ เกาหลี เสียงพอใช้ สอง สามพันบาท
หน้า: [1] พิมพ์ 
 |  :: DIY (Do It Yourself)  |  เครื่องเสียง (ผู้ดูแล: ton_ln80, prayoch ผู้พันตึ๋ง, tong, joe-sang)  |  หัวข้อ: อยากเปลี่ยนเครื่องเสียงจากเทปเป็นวีซีดีครับ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »