มกราคม 20, 2018, 11:46:00 PM

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
34960 กระทู้ ใน 4400 หัวข้อ โดย 725 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: Jack_Noi
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
 |  :: Daewoo Club Thailand  |  Thai Daewoo (ผู้ดูแล: ton_ln80, prayoch ผู้พันตึ๋ง, tong, joe-sang)  |  หัวข้อ: เริ่มซ่อมจากตรงไหนดีครับรบกวนพี่ๆให้คำตอบทีครับ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เริ่มซ่อมจากตรงไหนดีครับรบกวนพี่ๆให้คำตอบทีครับ  (อ่าน 3606 ครั้ง)
surang
Sr. Member

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 15, 2011, 11:44:30 PM »

อันดับแรกผมว่าถ้าเปลี่ยนเครื่องของเดิมลองโทรถามแถวพระราม 2 เขาว่ามีอะไหลมือสองเป็นโกดัง และอีกอย่างลองปรึกษาการโอเวอร์ฮอลเครื่องเปลี่ยนทุกอย่างที่ชำรุดและช่อมทุกอย่างที่เสีย ก้านวาวล์ชำรุดก็เปลี่ยน ประเก็นก็เปลี่ยน ชีลทุกตัวต้องเปลี่ยน ชีลตัวไหนไม่มีลองปรึกษาสเปคชีล เขากลึงชีลได้น่ะ ไล่ทางเดินน้ำใหม่เปลี่ยนตาน้ำใหม่ และทำทุกอย่างใหม่ ลองปรึกษาช่างผู้ชำนาญการดูครับ
jaa
Newbie
*

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 22, 2011, 12:23:06 PM »

ที่ไหนครับราคาเท่าไร

หนูได้ยินมาว่าที่อู่พี่โต้งน่าจะมีนะ ราคาลองถามพี่เค้าดู
JACK_2499
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 11:07:38 AM »

ผมว่าคุณอาร์ตหาเงินไปติดแก๊สเหอะ....398 ก.ม.  เสียเงิน 1900   บาท   ผมใช้เอสเปอโร่เหมือนกัน  ไป-กลับ โคราช  520  ก.ม. ผมเสียค่าแก๊สไป 600 บาท  เอง  ผมติดแบบมิ๊กซ์...ติดมา 5 ปีแล้วตัดสายน้ำมันทิ้งไปเลย  ไปโดนน้ำมันมา 5 ปีเหมือนกันไม่เห็นเครื่องมันจะพังเลยครับ
เจตน์
Sr. Member

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 09:42:30 PM »

อาการคุ้นๆนะสำหรับ การรับรถมาใช้ต่อ โดนมาแล้่ว

1.เสียงเหมือนวาวกระเเทกครับ  *****ถ้าไม่ดังมากแต่เทียบกับยี่ห้ออื่นแล้วดังกว่ามาก สรุป ปกติ ถ้าไม่ดังมากๆจริงๆ****
                               (รับรถมากใหม่ๆ งงงเลย วาวกระแทกตลอดเลย ไปอู่ให้พี่เขาดูเขาบอกว่าเป็นปกติ เกื่อบคิดว่ารถพัง )

2.วิ่งไม่ออกเลยครับ ได้เเค่ 80-90/กม.ครับ *********** ครัชหมดหรือเปล่าครับ เร่งไม่ขึ้นหมดแรง

3.เวลาใส่เกียรจอดเเล้วเครื่องเร่งเอง***************รอท่่านอื่นตอบครับยังไม่เคยโดน ครับ

4.วิ่งจากชัยภูมิ-ระยอง หมด 1900 บาท 398 กิโลเมตร เปลืองไหมครับ  *********ถ้าครัชหมดแรงหมดยิ่งเร่งยิ่งกิน หรือเบรคติด  
                            (วิ่งจนล้อร้อนเลย) ยิ่งทำให้เราเร่งมากขึ้น ยิ่งเปลืองนะครับ

5.ช่วยเเนะนำอู่ที่ซ่อมเเถวผมได้ไหมครับ   อู่ดูในเวปได้ครับมีหลายที่ ๆ ใกล้  ผมใช้อยู่ 2 ที่เพราะใกล้ อู่นิเทศ  พี่โต้ง กม8

กับสินออโต้

6. 40000 ไม่แพงเลย

ตัวอย่างที่โดนมา  บางอาการอาจจะ ไ่ม่ได้มาจากสาเหตุเดียวกัน นะครับ ผมโดนมาแล้ว รับรถมาใช้ต่อ ไม่รู้ว่าเดิมๆ เป็นไงคิดมากตลอด
                          1.นึกว่าเเกียร์ พัง รถไม่วิ่ง แรงไม่มี ออกรถดับ ขึ้นที่ลาดชันก็ไม่ได้
                                              สรุป บุชแตก ไม่กี่ร้อย  
                          2.ท้่ายเีอียง นึกว่ารถถูกชนหนักจนเอียงศูนย์ไม่ตรง
                                              สรุป สปริง มันทรุด  ราคา 700 บาท
                          3. วาวดัง กว่ารถคันอื่นๆ ที่เคยใช้   มันมีเสียงเหมือนวาวกระเเทก นึกว่า ผิดปกติ  
                                               สรุป มันดังตั้งแต่เกิด เป็นปกติ
                          4. วิ่งอืด เร่งไม่ขึ้น  นึกว่าเครื่องพังเพราะวาวเสียจากเสียงกระแทกทีี่ว่า
                                               สรุป เบรคติด 2 ล้อ  หน้า 1 ล้อ หลังอีก 1 ล้อ  ตั้งเบรค ใช้จารบี ไม่กี่ร้อย
                          5. กินน้ำมัน กว่ารถคันเดิมที่ใช้อยู่ สงสัยวาว กับกับเครื่องหลวม
                                                สรุป ก็เบรคติด ตั้ง 2 ล้อ ทำเสร็จประหยัดไป 100 บาท ระยะทางเดิม
                          6. 40000 แพงหรือเปล่า ดูแต่ละคนแต่งแล้วผมว่า เรามีเงินเหลือจากการชื้อรถยี่ห้ออื่นๆ มาแต่ง ได้มากว่านะ ถ้า รถ 100000  
                                                สรุป มีตังแต่งอีก 60000 บาท สบายๆ จะทำอะไรดี ทำสีใหม่ ทำกันชนสปอต์ เปลี่ยนแม๊ก เปลี่ยนยาง
                          7. ทำกระจกไป 2 ข้าง

8. เปลี่ยนสายพานไทมิ่ง

9. ล่าสุด มีเีสียงที่ล้อ หน้า นึกว่าอะไรหลุด หรือพังอีกแล้ว สรุป โมเล่ มันไปถู กับท่อแอร์ ดัดออกก็จบ        

*************************************รถคุณอาจจะดีกว่าผมก็ได้ ************************************
หน้า: 1 [2] พิมพ์ 
 |  :: Daewoo Club Thailand  |  Thai Daewoo (ผู้ดูแล: ton_ln80, prayoch ผู้พันตึ๋ง, tong, joe-sang)  |  หัวข้อ: เริ่มซ่อมจากตรงไหนดีครับรบกวนพี่ๆให้คำตอบทีครับ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »