มกราคม 23, 2018, 07:11:42 AM

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
34961 กระทู้ ใน 4400 หัวข้อ โดย 725 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: Jack_Noi
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
 |  :: Daewoo Club Thailand  |  Meeting  |  บรรยายกาศ Meeting ครั้งที่ผ่านมา  |  หัวข้อ: บรรยากาศ Meeting ครั้งที่ 12( สไตล์ แรลลี่ แฟมมิลี่ ปาร์ตี้ เดย์ )25-26 ก.ย 53 « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: บรรยากาศ Meeting ครั้งที่ 12( สไตล์ แรลลี่ แฟมมิลี่ ปาร์ตี้ เดย์ )25-26 ก.ย 53  (อ่าน 9893 ครั้ง)
boonchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 06:49:09 PM »

สนุกและได้สาระที่หาได้ยากมาก(จริง จริง) ขอบคุณ. คุณนิเทศ คุณแจ๊กกื้และชาวแดกิมจัง เอ่ยแดวู ทุกท่าบ ทิ่มาร่วมกันทำให้งานนื้มืคุณค่าที่ควรแก่การจดจำและเสียดายแทนท่านที่ไม่ได้ไปร่วมด้วย แต่ไม่เป็นไรคร้บ ปีหน้าให้ คุณโต้งและ คุณแจ็กกี้ร่วมก้นจ้ดใหม่ ขอบคุณอีกหนคร้บ
damgerng
Full Member

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 07:41:04 PM »

สวัสดี สวีเดน ค๊าบบ มาเล่าบรรยากาศแรลลี่ ต่อจากมะวาน

และแล้วววว ก้อมาถึงเส้นชัยที่สีดารีสอร์ท เจอพี่แจ๊คกะทีมงานพริตตี้ คอยต้อนรับได้ความอบอุ่น (จนร้อน) คำถามแรกที่พี่แจ็คถาม "เป็นงัยเหนื่อยไม๊ ทานน้ำหั้ยใจเย็นๆ ก่อนเพิ่งมาถึง อิอิ เสร็จแล้วมาเล่นเกมส์เพิ่มแต้มกัน จากที่โดนลดแต้มมาเยอะละ" (ชักยังงัยๆ ละเนี่ย  ) เกมส์หยอดเหรียญหั้ยลงแก้วน้ำ ....หั้ยมานได้งี้สิพี่ นึกว่าจาง่ายสุดท้ายติดลบมากกว่าเกมส์อื่่นอีก พี่แจ็คนะพี่แจ๊ค เอาว่ะ ไม่เป็นไร เรายังมีกลอน 8 ที่ไพเราะที่สุดในโลก เป็นไม้ตายของคำถามจาก TC3 อยู่ 555+ หลังจากที่ใช้เวลาแต่งอยู่ประมานชั่วโมงนึง ก้อเอาไปส่งกรรมการ  พี่แจ๊คถาม " เฮ้ย เอ๊กซ์นี่กลอนไรเนี่ย หั้ยแต่งกลอนแปดนะ แล้วมานคล้องจอง สัมผัสกันตรงไหนเนี่ย งง " อิอิ ได้เวลาเอาคืนหลังจากที่คิดเกมส์แกล้งพวกเราทั้งวัน " ผมแต่งกลอน 10 คับพี่ แถมหั้ยอีก 2  ส่วนที่สัมผัสนะ  บาทที่ 3 ของผมจะไปสัมผัส กะ บรรทัดที่ 4 ของคันถัดไป 555+ "  อาศัยจังหวะพี่แจ๊คกะลังงงๆ รีบคว้ากุญแจจากน้องพริตตี้ ไปพักผ่อน รองานเลี้ยงตอนเย็น (ถ้าไม่รีบไปตอนนี้ เด่วอะไรมะรุ จาลอยมาโดนกระบาล... ก้อเป็นได้)

งานเลี้ยงตอนเย็น   ตามรูปคับ ช่วงแรกไม่คุยกันเลย (สงสัยจาหิวจัด..เสียพลังงานไปเยอะวันนี้) อาหารมากมายมะรุกินไรดี กินมันหมดเนี่ยแหระฟร่ะ ง่ายดี (ตะกละป่าวเนี่ย) ที่แน่ๆ เหล้าเบียร์ มีไม่อั้น อันนี้ต้องขอบพระคุณพี่ตึ่งที่เป็นสปอนเซอร์ 285 1ลัง เมากานได้ทั่วถึง...เอิ๊กกกกก ทานอาหารเสร็จ ก้อแจกรางวัล ตามรูปเลยคับ เฉลยเกมส์คำถามต่างๆ งานนี้ฮา จนขากรรไกรค้าง..... คัยได้ที่ทะไหร่กัน ก้อมาตอบกระทุ้หน่อยนะคับ สมาชิกท่านอื่นที่ไม่ได้ไป จะได้รู้จักหน้าค่าตากานบ้าง  ส่วนผมเสื้อลายสก๊อต ได้รางวัลที่ 4  (ฟลุ๊กจิงๆ ชนะที่ 5 มาแค่คะแนนเดว) ขอบคุณของรางวัลโดยพี่ต้น นะคร๊าบบ 
เริ่มเมาได้ที่ก้อมีสลับกับนักร้อง ขึ้นไปร้องเพลงเสียง โย้ววววว ...ได้ร้องเพลงคู่กะครูจันทร์เจ้า(คนเนี่ยที่ 1)"คนไกลเบอร์เก่า" ขอโทษนะครับครู ผมร้องเสียงหลงไปหลายท่อนไม่ได้ซ้อมมาเพลงนี้    ร้องเสร็จไม่มีคัยร้องต่อ ทีมงานพี่แจ๊ค คว้าไมล์ไปครอง (แต่ละคนเสียงยังกะนักร้อง AF) ร้องเก่งอย่างงี้ ปีหน้าไม่ต้องจ้างนักร้องนะค๊าบบบบ
damgerng
Full Member

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 07:59:05 PM »

กินไปหลายแก้ว แวะเข้าห้องน้ำหน่อยซิ เสียงแว่วๆ คัยร้องเพลง"สัญญาหน้าฝน" โอว..งานนี้งานใหญ่จริงๆ เชิญพี่อ๊อด คาราบาว มาด้วย เข้าไปที่ไหนได้ พี่โต้ง นิเทศเซอร์วิส ของเรานี่เอง นึกว่า น้าอ๊อดมาเอง งานนี้ มีหน้าม้า..แอบสั่งลูกน้องไปเต้นหน้าเวที แหงๆ    พี่ต้นนึกคึกบ้าง "หั้ยโต้งเท่คนเดวได้งัย งานนี้ขอจัด 1 เพลง"  พี่ต้นร้องจบ พี่ตึ๋งทนไม่ไหว สวมวิญญาณ พี่ป้อม อัสนีย์ ไปร้องบ้าง  งานนี้เสียดายคับ ไม่ได้ฟังเสียงพี่ธาดา กะ คุณหนุย คราวหน้าต้องร้องนะครับ
4 ทุ่มกว่าเริ่มเมาได้ที่มีเสียงเรียกร้องหั้ยพี่แจ๊ค ร้องเพลง พี่แจ๊คบอกงานนี้ปฏิเสธ ไม่ได้ ขอร้องเพลงเสก โลโซ พอร้องปุ๊บ คนในงานหายเกลี้ยง (พิจารณากานเอาเองนะครับ ว่าเสียงพี่เค้าไม่ดี รึ ดนตรีไม่ได้เรื่อง  ) เอวัง..ก้อมีด้วยประการละฉะนี้

ป.ล. ยินดีที่ได้รู้จักคุณต้อมกะนก และครอบครัว ที่ไปล่องแก่งกันตอนเช้าด้วยกัน สนุกมากมาย...(ได้เลขไรจากหลวงพ่อปากแดง โทร.มาบอกด้วยเด้อ)

งานนี้ ต้องขอขอบคุณพี่ๆ ทุกคน ไม่ว่าจาเป็น พี่โต้ง พี่ตึ๋ง พี่ต้น พี่ธาดา คุณหนุย พี่แจ๊คพร้อมทีมงาน ทำหั้ยผมรู้สึกว่า คลับแดวูของพวกเราอบอุ่น มีมิตรภาพดีจริง
ปีหน้าจัดอีกนะคร๊าบบบบ...รึจัดเดือนหน้าเลยก้อดี 
Por-nongpoon
V.I.P. Member
Hero Member

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 09:18:04 AM »

ดูภาพและอ่านการบรรยากาศแล้ว
ผม...
เกิดอาการ อิจฉาตาร้อน เลย

kuruu.123
Full Member

kanoki24@hotmail.com
« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 11:48:59 AM »

ไม่ได้ไป ครับ   ยังเลือกไม่ถูก ว่าจะไปกะ ใคร   

อย่าหวั่นไหว แม้ไม่มีใคร อยู่เคียงข้างเรา ... นะ ต้นหญ้า
wasup
Hero Member

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 12:48:46 PM »

น่ารัก อบอุ่นครับ
prayoch ผู้พันตึ๋ง
ADMIN
Hero Member

370410433 prayoch ผู้พันตึ๋ง
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2010, 10:45:04 AM »

ขอบคุณหนุยมากที่มีออปชั่น แนบรูปในเวปเราด้วย ลงให้ดูกันโดยสังเขปครับ

* SANY0026-tile.jpg (85.62 KB, 638x480 - ดู 348 ครั้ง.)

* SANY0048-tile.jpg (85.9 KB, 638x480 - ดู 355 ครั้ง.)

* SANY0002-tile.jpg (75.56 KB, 638x480 - ดู 343 ครั้ง.)

* SANY0027-tile.jpg (95.59 KB, 638x480 - ดู 354 ครั้ง.)

* SANY0033-tile.jpg (94.65 KB, 638x480 - ดู 363 ครั้ง.)

* SANY0041-tile.jpg (98.85 KB, 638x480 - ดู 359 ครั้ง.)

* SANY0045-tile.jpg (121.89 KB, 638x480 - ดู 343 ครั้ง.)

<a href="http://www.clocklink.com/clocks/5012-brue.swf?TimeZone=Thailand_Bangkok&amp;Place=&amp;" target="_blank">http://www.clocklink.com/clocks/5012-brue.swf?TimeZone=Thailand_Bangkok&amp;Place=&amp;</a>
พันตึ๋ง
ADMIN
Hero Member

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2010, 12:34:04 PM »

<a href="http://www.clocklink.com/clocks/5012-brue.swf?TimeZone=Thailand_Bangkok&amp;Place=&amp;" target="_blank">http://www.clocklink.com/clocks/5012-brue.swf?TimeZone=Thailand_Bangkok&amp;Place=&amp;</a>
พันตึ๋ง
ADMIN
Hero Member

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2010, 12:34:45 PM »

พันตึ๋ง
ADMIN
Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2010, 12:37:13 PM »

พันตึ๋ง
ton_ln80
ADMIN
Hero Member

ไม่มีสิ่งใดที่เราทำไม่ได้ ถ้าเราต้องการจะทำ

sornaja@hotmail.com
« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2010, 11:00:59 PM »

เผากันใหญ่เลยน่ะ พี่ตึ๋ง ไม่รู้ล่ะ งานนนี้ ใครไม่ได้ไปก็ ชมภาพกันไปก็แล้วกันครับ  บรรยากาศแบบนี้ กับกิจกรรมแบบนี้ ครั้งหน้าก็ไม่เหมือนครั้งนี้ แน่นอน

มหาสมุทรยิ่งใหญ่ได้เพราะอยู่ต่ำกว่าแม่น้ำทั้งหลาย
tidatipt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2010, 01:33:00 AM »

เสียดายจัง เอา espero ไปเทิร์นแล้ว ไม่ง๊านไม่พลาดกิจกรรมแน่ๆ ไม่กล้าไป หุหุ
tong
Hero Member

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2010, 11:17:24 AM »

มาแว้วครับใบสรุปคะแนน แข่งแรลลี่

tong
Hero Member

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2010, 01:54:21 PM »

จากตารางคะแนนภูมิใจมากครับผมลงแข่งครังแรกได้ตั้งที่9 แนะ ใครที่มาถามผมอย่าโกรธกันนะเพราะผมไม่รู้คำตอบจริงๆ
ตามตาราง หมายเลข1 ทีมคุณกุ้งกับอาจารย์จันทร์เจ้าแชมป์ในงานนี้ครับ  2ทีมคุณ มงคล  3พี่ธาดา  5ทีมช่างนิเทศเซอร์วิส  6ทีมคุณเอ็กซ์  7 พีีผู้พันตึ๋ง
                         8 ทีมคุณต้น  9 ผมเองครับโต้ง  10 ทีมคณหนุย 11 ทีมคุณวัลภา 12 พี่วิชาญ 13 พี่ภานุเมธ 15 ทีมอาทิตย์(มะลิ)
                         17 ทีมคุณวัลภา 18 ทีมคุณบุญชัย 19 ทีมคุณธนัญยศ........................คร๊าบ
  อ้อในงานยังมีเกมให้แต่งกลอน8 ให้เพราะที่สุดในโลกด้วยครับ โดยมีคำบังคับคือ นิเทศเซอร์วิส แดวูคลับ นครนายก เอย
มาดูผลงานกันครับอันไหนของใครดูกันเอาเองครับ
           นิเทศเซอร์วิมิตรแท้แดวูคลับ              ยี่สิบห้าเดือนเก้าเช้าชาวแดวู พบที่อู่นิเทศเราเค้าซอร์วิส
              ขอต้อนรับด้วยจิตสนิทสมาน                  หมู่มวลมิตรมุ่งมั่นสันแสวง ไปหาแหล่งอาซีที่เขาซ่อน
              นครนายกแดนดินถิ่นสำราญ                   ก่อนจะถึงเมืองนครแห่งนายก สบายอกพกความสุขทุกๆคัน
              ของราท่านรักกันนิรัดร์เอย                 จันทร์ถึงศุกร์สนุกสนานการแน่แท้ แต่แดวูอยู่คู่คลับครับท่านเอย

ร่วมบันทึกการเดินทางแดวูคลับ ร่วมไปกับกลุ่มเพื่อนใหม่ที่หลากหลาย
               แต่จุดหมายเดียวกันตรงที่ใจ  ชอบแดวูมากมายเสมอมา
               นิเทศเซอร์วิสนั้นนำพาฝัน   ได้ร่วมกันปาร์ตีี้แรลลี่หนา
               ไปนครนายก ณ รีสอร์ทสีดา อยากบอกว่าขอบคุณมากจากใจเอย                                                                                                                                                                                      
                  ค้นหาข้อมูลเข้าแดวูคลับ รถติดๆดับๆ เข้านิเทศเซอร์วิส
                    ติดใจแรลลี่ที่นครนายก  ตกหลุมรักแดวูจังเอย
(นีแค่ตัวอย่างครับในวันงานมันกว่านี้หลายเท่า ระดับเซียนแต่งกลอนทั้งนั้นเลย อิิิอิอิอิอิ )

damgerng
Full Member

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2010, 08:41:47 PM »

รถเบอร์ 9 เอาที่ 9 เลยนะคับพี่โต้ง สงสัยจาชอบเลข 9 
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์ 
 |  :: Daewoo Club Thailand  |  Meeting  |  บรรยายกาศ Meeting ครั้งที่ผ่านมา  |  หัวข้อ: บรรยากาศ Meeting ครั้งที่ 12( สไตล์ แรลลี่ แฟมมิลี่ ปาร์ตี้ เดย์ )25-26 ก.ย 53 « หน้าที่แล้ว ต่อไป »