มกราคม 22, 2018, 11:04:08 AM

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
34961 กระทู้ ใน 4400 หัวข้อ โดย 725 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: Jack_Noi
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
 |  :: Daewoo Club Thailand  |  Meeting  |  บรรยายกาศ Meeting ครั้งที่ผ่านมา  |  หัวข้อ: บรรยากาศ Meeting ครั้งที่ 12( สไตล์ แรลลี่ แฟมมิลี่ ปาร์ตี้ เดย์ )25-26 ก.ย 53 « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: บรรยากาศ Meeting ครั้งที่ 12( สไตล์ แรลลี่ แฟมมิลี่ ปาร์ตี้ เดย์ )25-26 ก.ย 53  (อ่าน 9868 ครั้ง)
หนุย
Noui
Hero Member

« เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 10:12:46 AM »

รูปมาแล้วครับ 
หนุย
Noui
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 04:02:54 PM »

รูปมาแล้วครับบบ .....เดี๋ยวพี่โต้งจะเข้ามาอธิบายให้ครับ แต่ล่ะรูปให้ครับ

* 001 (Medium).JPG (104.68 KB, 800x600 - ดู 1388 ครั้ง.)

* 002 (Medium).JPG (75.12 KB, 800x600 - ดู 1371 ครั้ง.)

* 003 (Medium).JPG (73.13 KB, 800x600 - ดู 1341 ครั้ง.)

* 004 (Medium).JPG (63.83 KB, 800x600 - ดู 1347 ครั้ง.)

* 005 (Medium).JPG (53.39 KB, 800x600 - ดู 1360 ครั้ง.)

* 006 (Medium).JPG (78.17 KB, 800x600 - ดู 1360 ครั้ง.)

* 007 (Medium).JPG (75.16 KB, 800x600 - ดู 1359 ครั้ง.)

* 008 (Medium).JPG (74.99 KB, 800x600 - ดู 1364 ครั้ง.)

* 009 (Medium).JPG (65.44 KB, 800x600 - ดู 1360 ครั้ง.)

* 010 (Medium).JPG (80.01 KB, 800x600 - ดู 1362 ครั้ง.)
หนุย
Noui
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 04:03:39 PM »

ต่อครับ

* 011 (Medium).JPG (107.32 KB, 800x600 - ดู 1347 ครั้ง.)

* 012 (Medium).JPG (94.72 KB, 800x600 - ดู 1357 ครั้ง.)

* 013 (Medium).JPG (94.15 KB, 800x600 - ดู 1354 ครั้ง.)
tong
V.I.P. Member
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 05:39:21 PM »

รูปยังมาไม่ครบครับเดี่ยวเพิ่มเติมให้ครับ
          ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณสมาชิกทุกท่านที่ร่วมแรลลี่ครั้งนี้ และเพื่อนสมาชิกที่ไม่สะดวกไปแต่ให้กำลังใจทำให้งานสำเร็จด้วยดี สนุกมากแค่ไหนติดตามดูจากภาพก็แล้วกันครับ
          เริ่มต้นตอนเช้า พวกเรามาที่อู่นิเทศเชอร์วิส โดยคันแรกที่มาคือคุณต้น ln80 และครอบครัว จากนั้นตามด้วยคุณ อาทิตย์(มะลิ)มาจากอุตรดิตถ์
ตามมาด้วยรถคุณกุ้งและอาจารย์จันทร์เจ้า ....ไหนบอกว่าไม่เคยไป ในที่สุดก็ค้าแช์มไปซะแล้ว ต่อด้วยครอบครัว คุณบุญชัย ...จนครบ17 คันครับ
          เมื่อมากันแล้วก็มาลงทะเบียนกับสาวสวยที่คอยต้อนรับ เมื่อครบทุกคนเราจึงร่วมกันถ่ายรูปภาพที่ผมอยากเห็นมาตลอดตั้งแต่เข้ามาอยู่ในเวปนี้ครับ
หลังจากนันทีมงานมืออาชีพ นำทีมโดยแจ๊ค (น้องชายผมเอง) แนะนำวิธีการ กติกาอย่างชัดเขน จนในห้องไม่พอต้องยืนฟังด้านนอกก็มี
           จากนั้นเราก็ปล่อยสตาร์ททีละ5คันจนครบ ไปเล่นกิจกรรมตามฐานต่างๆ ดูรูปเอาเองครับ ทั้งหา อาซี หาเองบ้าง ลอกกันบ้างก็ไม่เป็นไรครับสนุกดี
ดูจากรูปเอาครับ แต่ละฐานสนุกขนาดไหน เด๊๋ยวเอ็กซ์ คงมาบรรยายเิ่ม
           และแล้วทุกคันก็ถึงเส้นชัยโดยสวัสดิภาพ  ส่งใบคะแนนให้กรรมการ บางคน นั่งกุมขมับ ยังแต่งกลอนไม่เสณ็จเลยทำงัยดี
จากนัน้ รับกุญแจห้อง พักผ่อนกันตามอัธยาศัย.......ผมจะนำใบคะแนนและคำกลอนมาลงเพิ่มให้ครับ
           และแล้วก็ถึงเวลาทีทุกคนรอคอย คืองานปาร์ตี้และการประกาศผลางวัล
ในที่สุด ผู้ชนะเลิศครั้งนี้คือ ทีมคุณกุ้งและอาจารย์จันทร์เจ้าหมายเลข1โดยคุณ หนุยเป็นผู้มอบรางวัล แถมผู้ชนะยังร้องเพลงเพราะๆให้ฟังด้วย
ชนะลำดับ2 คือทีม คุณบุญชัยทั้ง2คัน มอบรางวัลโดยพี่ธาดา แถมคุณบุญชัยยังร้องเพลงให้ฟังอีก ปกติเคยแต่ติปนักร้อง อิอิ
     คุยซะนานดูจากรูปเอาละกันครับว่ามันขนาดใหน
tong
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 07:34:31 PM »

บรรยากาศงานแรลรี่ แฟมมิลี่ ปาร์ตี้เดย์ โดยรวมครับ

รูปบรรยกาศงานช่วงเช้า,ลงทะเบียนรับสติ๊กเกอร์เบอร์รถและรับฟังกติกาการแข่งขัน

TC1 หา RC ที่ปั๊ม ป.ต.ท เล่นเกมโยนห่วง  สนุกมาก.....

TC2 ที่ปั๊ม ป.ต.ท องค์รักษ์ ..สนุกขนาดไหน..มีแ๊ก๊งค์จักรยานแจมด้วยอะ ( ที่นี่จะนานหน่อยเพราะเพื่อนๆเริ่มหิวแล้วส่วนใหญ่จะเติมพลังกันก่อน)

[size=16TC3 ที่จ.ป.ร ฐานโรยตัว ที่นีี่จะใช้เวลานานมาก เพราะมีกิจกรรมอื่นเยอะมาก  ดูกันเอาเองครับ pt][/size]

[size=16ฐาน FINISH เล่นเกมส์หยอดเหรียญ จะมีเจ้าหน้าที่สาวสวยต้อนรับอยู่ แจกกุญแจห้อง พักผ่อนกันตามอัธยาศัย[/u]pt][/size]

[size=16บรรยากาศในงานเฮฮา..ปาร์ตี้ ( ทุกคนสนุก..ฮา..เมา..กันปริ้นเลย )  ตามไปดูกันเดี๋ยวมีต่อpt][/size]

* P9251093 (Small).jpg (59.41 KB, 640x480 - ดู 1296 ครั้ง.)
tong
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 08:25:14 PM »

[size=18มาแล้วครับ..บรรยากาศงานปาร์ตี้ แรลลี่ สไตล์แฟมมิลี่ แดวูคลับpt][/size]

tong
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 08:47:57 PM »

ขอขอบคุณ สมาชิกทุกท่าน ขอบตุณ พนุย พี่ตึ๋ง พี่ธาดา ต้น ทีมงานแจ๊ค ขอบคุณ ทีมคุณกุ้ง ทีมคุณมงคล เอกซ์กับแฟน อาทิตย์กับแฟน ทีมคุณวัลภา ทีมเฮียบุญชัยและครอบครัว คุณวิชาญ
คุณ ภานุเมธ   ขอบคุณแดวูคลับเราจะเก็บภาพความประทับใจนี้ตลอดไปครับ ขอบคุณของรางวัลโดยคุณต้น และคุณโต้ง แอลกอฮอล์โดยพี่ตึ๋งตร๊าบ
damgerng
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 11:40:29 PM »

มาแว้วววววววว  รูปมาแล้ว
ขออนุญาต เล่าบรรยากาศแรลลี่ นะค๊าบบบบ 
เช้าวันเสาร์  พบกันที่จุดสตาร์ท อู่นิเทศเซอร์วิส  ผมมาถึงก่อนเวลานัดนิดหน่อย ลงทะเบียนเสร็จก้อเติมพลังด้วยกาแฟ เจอพี่โต้งคอยตอนรับ อ้าวพี่ต้นมาแล้ว กะลังนั่งแปะสติกเกอร์เบอร์รถให้กับเอสเปอโร่คู่ใจอยู่ เน๊กเซียคุ้นๆ อ้อ คุณหนุยเวปมาสเตอร์กะครอบครัว ก้อเลี้ยวเข้ามา ทักทายกันเสร็จก้อเข้าไปห้องรับรองของอู่ ระหว่างนั้นก้อได้ทักทายทำความรู้จัก ตามประสาคนรักแดวูเหมือนกัน ได้คุยกับคุณครูจันทร์เจ้าและครอบครัว คุณครูบอกว่าไม่เคยเล่นแรลลี่เลย เล่นยังงัย แลกเบอร์โทรกันไว้มีไร เด่วโทรถาม ขับตามๆกันไปนะ ครูไปมะถูกกลัวหลง (แต่ไหงสุดท้ายได้ที่ 1 ก้อมะรุ ผมละง๊งงง  ) แปดโมงกว่าแล้ว พี่ตึ๋งเจ้าพ่อ DIY ของเราก้อมาถึง นั่งฟังกติกากับ กรรมการแจ๊ค (ผู้ก๊วนกวน...อารมณ์) จากนั้นพวกเราทุกคนก้อไปร่วมถ่ายรูปกันเป็นที่ระทึก เอ๊ย ที่ระลึก กับแรลลี่ครั้งประวัติศาตร์ ของแดวูคลับ  ระหว่างรอทำการปล่อยรถออกจากจุดสตาร์ท ก้อได้พูดคุยเกี่ยวกับรถแดวู ของพี่ๆ แต่ละคน... ทันใดนั้นเอง ก้อมี BMW คันสีทอง เลี้ยวเข้ามาที่อู่นิเทศ ในใจผมคิดว่า เอารถมาซ่อมรึเปล่า เค้ามะรุรึงัยว่าวันนี้อู่ปิดไปแรลลี่กัน เอ๊ะ... ได้ยินพี่โต้งบอกรอคันนี้อีกคัน เลยรู้ว่าพี่เค้ามาแข่งแรลลี่ด้วย แต่ไหงเอา BMW มาแข่งสงสัยใจรัก ที่ไหนได้พอรถเลยไปเหงท้ายรถ โอ้วววววว..ซี๊ด ไมท้ายรถมานคุ้นๆ ฟระ เหมือนท้ายรถตรูเลยเนี่ย ข้างหน้าบีเอ็ม ข้างหลังเซียโล่ 555+ เล่นเอาซะฮา อย่างงี้ ให้อภัยที่มาช้าค๊าบบบบบบ
ได้เวลาปล่อยรถออกจากจุดสตาร์ท รถทุกคันเซพไมล์หั้ยเป็นศูนย์ รับใบงาน TC1 ศึกษาเส้นทางตามใบงาน ...อะ..อะ มีคำถามก๊วนกวน (กวนยังงัย...มาดูกัน)
"จงบอกชื่อคนเก็บเงินค่าทางด่วน"  คำถามนี้หมูๆๆๆๆ เด่วออกจากอู่ไป เส้นทางนี้ผ่านทางด่วนจาคอยดูชื่อคนเก็บเงิน โธ่เอ๊ย ถามมาด้ายย คิดว่าจามัวแต่จ่ายเงินเหรอ ชิ...มะได้กินซะหล่ะข้อนี้ ถูกชัวร์ป๊าด บอกคนข้างๆ ช่วยเตือนด้วยนะ ถึงด่านเก็บเงินเข้าไปเล๊ยช่อง 4 รถว่างดี " พี่ครับ พี่คนเก็บเงินชื่อไรคับ"  "เออ ผมชื่อประหยัด ครับ ว่าแต่ถามทำไมครับ"  " อ่อ ไม่มีรัยคับพี่ เล่นแรลลี่กัน คำถามมู๊หมู อิอิ ขอบคุณคับ ไปละค๊าบ"  "ตัวเอง!!รีบจดเด่วลืม พี่เค้าชื่อประหยัด"
(เฉลยมาแทบหงายท้อง  คนเก็บเงินชื่อ "พอดี" เพราะ กรุณาเตรียมเงินให้พอดี โอ้ววววว..คำถามงี้ น่าจัดหั้ยซักโบก  )
มาถึง ปั้ม ปตท. TC1 ส่งใบงาน หา RC เสร็จ กรรมการบอกหั้ยเล่นเกมส์โยนห่วง (งานนี้หมูอีกแล้ว งานวัดตรูโยนห่วง เอาเหล้า เอาเบียร์ เอาเปบซี่มาหมดแล้วเสร็จตรูอีกแล้ว แม่เจ้า...เสาห่วงไมมานสูงยังงี้ค๊าบกรรมการ แดดก้อแยงตา ขนาดคันหน้าเอาลูกขี่คอโยนห่วงยังมะเข้า เกมส์นี้ก้อเลยติดลบไปตามระเบียบ

โปรดติดตามตอนต่อไป...
damgerng
Full Member

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 12:20:15 AM »

แอ่น..แอ้น.แอ๊นนนนน มาต่อกานค๊าบ บรรยากาศแรลลี่ประวัติศาสตร์

เหตุเกิด ปั้ม ปตท.TC2  ส่งใบงาน รับใบงาน TC3 หา RC เสร็จ........อีกแล้วครับท่าน เกมส์ลดแต้ม  พัดลูกกอล์ฟหั้ยลงหลุม    พี่แจ็คคับคิดได้งัยเนี่ย เห็นพวกเราเป็นไทเกอร์วูด รึงัย เอาไม้กอล์ฟ เหล็ก 7 มาพัตลูก ผมพัตลูกได้ 1 ลูก ขอบอกเลยว่า ฟลุ๊กโคตรๆ ส่วนพี่ๆ ที่เหลือดูตามรูปละกาน ว่าฮา ขนาดไหน  หลังจากนั้นก้อนั่งพักทานมื้อเที่ยง อ่านใบงาน TC3 คำถามส่วนนี้ใช้สมองน่าดู คือ ถอดรหัสตัวเลข 4 หลัก จากคำถาม  งานนี้ต้อง "อัจริยะค้างคืน" อย่างเราเท่านั้นพอกล้อมแกล้มไปได้ 555+  จากนั้นก้อเตรียมตัวไปด่านต่อไป TC3 ที่โรงเรียนนายร้อย จปร.  ด่านนี้คือ โรยตัวจากหอแล้วเอาลูกบอล 2 ลูกโยนหั้ยลงห่วงกลางน้ำ (ด่านนี้พี่โต้งกับพี่ต้นบอกซำบายมั๊ก พี่ไปฝึกกับหน่วยซีลมาแล้ว ) ตามรูปเลยคับ ติดลบกานไป 555+
รับใบงานจุด Finish คำถามมีว่า 1. จงบอกคำขวัญของจังหวัดนครนายก  ว๊า..ผ่านป้ายมาก้อไม่ได้ดูซะงั้น คนนั่งข้างหัวใสรีบวิ่งไปซื้อน้ำปั่นแล้วถามแม่ค้ามา " นครนายก เมืองในฝันที่ใกล้กรุง ภูเขางาม น้ำตกอร่อย...อะจ๊าก ไม่เติมส้มตำรสเลิศไปด้วยซะหละ ) ตามมาด้วย ข้อ 2. จงแต่งกลอน 8 ที่ไพเราะที่สุดในโลกโดยมีคำบังคับดังนี้ นิเทศเซอร์วิส แดวูคลับ นครนายก เอย   ไม่ไหวแล้ววุ้ยไปสีดารีสอร์ทเลยดีก่า ไปแต่งที่โน้นเอาเผื่อเจอบรรยากาศดีดี ไอเดียจักบรรเจิด บอกพี่ตึ๋งคับ "ผมล่วงหน้าไปก่อนนะ เด่วไปแต่งกลอนก่อน" พี่ตึ่งบอก "ไปก่อนเลย เด่วขอพี่หา RC ก่อนยังหาไม่เจอเลย ไม่รุแจ๊คมานเอาไปซ่อนไว้ไหน" ขับถั่วเขียวออก รร.นายร้อยมา เหยียบ 110 ก่าๆ ตามกติกาเป๊ะๆ มองกระจกหลัง เอสเปอโร่ สีบรอนทองคุ้นๆ วุ้ย อะเจ้ย ฟริ้ว.....รถพี่ตึ่งแซง..ป๊าด..................

ยังไม่หมด...พรุ่งนี้มาต่อ...วันนี้ง่วงแล้ววววววว
thada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 06:05:45 AM »

ลูกสาวผมเองครับ ครั้งแรกก็กล้าๆกลัวๆ พอได้โดดแล้วติดใจ บรรยากาศโดยรวม สีดารีสอร์ทและห้องจัดเลี้ยง เอามาให้ผู้ที่ไม่ได้ไปชมกันครับ(ให้น้ำลายไหลเล่น)

* P1100870.JPG (30.04 KB, 320x240 - ดู 1161 ครั้ง.)

* P1100871.JPG (30.28 KB, 320x240 - ดู 1166 ครั้ง.)

* P1100872.JPG (29.72 KB, 320x240 - ดู 1164 ครั้ง.)

* P1100884 (Small).JPG (55.14 KB, 640x480 - ดู 1150 ครั้ง.)

* P1100975.jpg1 (Small).jpg (37.8 KB, 466x480 - ดู 1164 ครั้ง.)

* P1100977 (Small).jpg (43.19 KB, 640x539 - ดู 1170 ครั้ง.)

* P11009071 (Small).jpg (38.74 KB, 304x480 - ดู 1134 ครั้ง.)

* P1100966 (Small).JPG (62.93 KB, 640x480 - ดู 1134 ครั้ง.)

* P1100910 (Small).JPG (87.89 KB, 640x480 - ดู 1126 ครั้ง.)

* P1100912 (Small).JPG (85.7 KB, 640x480 - ดู 1120 ครั้ง.)

* P1100967 (Small).JPG (60.26 KB, 640x480 - ดู 1035 ครั้ง.)
black_bird
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 07:11:48 AM »

เท่ๆกันทั้งนั้นเลยครับ   อิจฉาจัง
kingv6
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 09:41:11 AM »

ดูอบอุ่นสนุกสนานมากครับ       
tomdaewoo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 10:22:38 AM »

คุณวัลภาฝากขอบคุณมากครับ สำหรับภาพสวยๆๆ  ขอบคุณทีมงามทุกๆท่าน ที่สามารถจัดงานนี้ไปได้ด้วยดี.........สนุกมากครับ ปล.ต้อม เบอร์11/17
prayoch ผู้พันตึ๋ง
ADMIN
Hero Member

370410433 prayoch ผู้พันตึ๋ง
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 10:24:11 AM »

ต้างแต่กลับมายังไม่หยุดเลย งานอ่ะ เดี๋ยวช่วยลงอิกแรงนึงครับ จัยเย็นๆ   

<a href="http://www.clocklink.com/clocks/5012-brue.swf?TimeZone=Thailand_Bangkok&amp;Place=&amp;" target="_blank">http://www.clocklink.com/clocks/5012-brue.swf?TimeZone=Thailand_Bangkok&amp;Place=&amp;</a>
พันตึ๋ง
goong
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 05:32:59 PM »

เชื่อเถอะว่าแข่งครั้งแรกจริงๆนะ อาศัยว่าลอกเก่งถามชาวบ้านไปทั่ว ตอบเองมีไม่กี่ข้อค่ะ นอกนั้นลอกคนอื่นทั้งนั้น สนุกมากๆค่ะงานนี้ ขอบคุณคุณโต้ง ทีมงานคุณแจ๊ค Everything Tour ทุกคนน่ารัก เฮฮาดีมากค่ะ และยินดีที่ได้รู้จักกับทุกๆคนนะคะ คุณเอ็กซ์คุณกิ๊ก, คุณธาดาและภรรยา (มีลอกข้อสอบกันนิดหน่อย), ผู้พันตึ๋ง (อัสนีย์มาเองเลย), และอีกหลายๆท่านที่ไม่ได้เอ่ยนามนะคะ 
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์ 
 |  :: Daewoo Club Thailand  |  Meeting  |  บรรยายกาศ Meeting ครั้งที่ผ่านมา  |  หัวข้อ: บรรยากาศ Meeting ครั้งที่ 12( สไตล์ แรลลี่ แฟมมิลี่ ปาร์ตี้ เดย์ )25-26 ก.ย 53 « หน้าที่แล้ว ต่อไป »