มกราคม 23, 2018, 08:32:05 PM

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
34961 กระทู้ ใน 4400 หัวข้อ โดย 725 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: Jack_Noi
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
 |  :: Daewoo Club Thailand  |  Thai Daewoo (ผู้ดูแล: ton_ln80, prayoch ผู้พันตึ๋ง, tong, joe-sang)  |  หัวข้อ: ขอคำปรึกษาจากผู้รู้ครับ รถมีอาการเสียงดังบริเวณห้องเครื่อง « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษาจากผู้รู้ครับ รถมีอาการเสียงดังบริเวณห้องเครื่อง  (อ่าน 2143 ครั้ง)
A.aong
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 06:35:24 PM »

ขอสอบถามพวกพี่ๆทุกท่านที่มีประสบการณ์ครับ ผมใช้แดวูเน็กเซีย 3 ประตูมีปัญหาจะถามพวกพี่เวลาสตาร์จเครื่องรถจะมีเสียงดัง บริเวณห้องเครื่องลองสังเกตฟังเสียงดูแล้ว น่าจะเป็นตัวสายพานเครื่องที่ดัง เรามีวิธีแก้ไขยังไงบ้าง หรือว่าจะต้องตั้งสายพานใหม่ครับ ส่วนอีกที่ที่ดังจะดังบริเวณตอนท้องรถ  แล้วจะมีว่าเวลาเราขับๆๆไปเวลาเหยียบคันเร่งจะรู้สึกว่ามันจะดังอือๆๆแล้วค่อยเ่ร่งได้ปกติทำให้รู้สึกกินน้ำมันมากผมอยากจะเอารถไปเซ็คดู ที่อู่ แต่ไม่รู้จะไปอู่ไหนดีที่จะจบงานให้เราได้เพราะผมคิดว่าถ้าไปอู่ทั่วไปคงไม่จบแน่  อยากให้พวกพี่ๆๆแนะนำด้วยครับผมอยู่แถวพระราม 2 แถวนี้ไม่รู้มีอู่ที่ซ่อมแดวูหรือป่าวเอาไม่ใช่แถวพระราม2 ก็ได้นะครับ   คือผมอยากให้รถมันดีนะครับ รบกวนพวกพี่ๆๆช่วยด้วยนะครับ  ขอขอบพระคุณมากครับ
thanabat
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 09:18:27 PM »

อยู่แถวพระราม2 ลองโทรไปปรึกษาช่างโก้
เบอร์โทร 0860266029 และ 0851883518
อยู่แถวฝั่งธนเหมือนกัน ใกล้ๆ  งานจบ
พุทธมลฑลสาย1
tong
ผู้ตรวจการ
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 14, 2010, 08:16:06 PM »

เสียงดังจากสายพานลองปรับตั้งความตึงก่อนครับถ้าไม่หายค่อยเปลียน ส่วนวิ่งมีเสียงดังลองเช็คลูกปืนล้อกับท่อไอเสียดูก่อนครับ และให้ดีเช็คเบรคดูด้วยว่าเบรคติดหรือเปล่าครับ
A.aong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 15, 2010, 07:05:22 PM »

ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำถ้าว่างเมื่อไรผมจะไป ร่วมสัมนาด้วยยังไม่เคยไปเจอกลุ่มที่ใช้แดวูด้วยกันเลยแล้วผมจะลองเข้าไปที่อู่ช่างโก้ดูเพราะใกล้บ้านขอบคุณครับ
nut nut
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 08:16:49 PM »

ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำถ้าว่างเมื่อไรผมจะไป ร่วมสัมนาด้วยยังไม่เคยไปเจอกลุ่มที่ใช้แดวูด้วยกันเลยแล้วผมจะลองเข้าไปที่อู่ช่างโก้ดูเพราะใกล้บ้านขอบคุณครับ

อยู่แถวไหนค่ะเนีย พระราม2  ใช้รถรุ่นเดียวกันเลย Nut  อยู่มหาชัยอ่ะ  ไปซ่อมที่ไหน เป็นอย่างไร แจ้งในคลับให้ทราบด้วยนะ จะรอดูนะ ส่วนของ  Nut  วิ่งแล้วดังปรากฎว่าลูกปืนล้อเสียข้างขวา
ไปเปลี่ยนมาแล้ว เปลี่ยนสองข้างเลย  สั่งอะไหล่ที่เอกชัยกลกาล ส่งให้ทางรถตู้วันเดียวได้ ถ้าจำไม่ผิด ข้างละ หกร้อย  ค่าส่ง หนึ่งร้อย ดูในคลับได้ ถ้าหาไม่เจอถามพี่โต้งคะ  พี่เค้าใจดีนะ บอกทุกเรื่องที่มีปัญหา 
หน้า: [1] พิมพ์ 
 |  :: Daewoo Club Thailand  |  Thai Daewoo (ผู้ดูแล: ton_ln80, prayoch ผู้พันตึ๋ง, tong, joe-sang)  |  หัวข้อ: ขอคำปรึกษาจากผู้รู้ครับ รถมีอาการเสียงดังบริเวณห้องเครื่อง « หน้าที่แล้ว ต่อไป »