มกราคม 20, 2018, 11:41:37 PM

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
34960 กระทู้ ใน 4400 หัวข้อ โดย 725 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: Jack_Noi
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
 |  :: Daewoo Club Thailand  |  Thai Daewoo (ผู้ดูแล: ton_ln80, prayoch ผู้พันตึ๋ง, tong, joe-sang)  |  หัวข้อ: สายพานทามมิ่ง เปลี่ยนเองยากไหม ช่วงนี้งบน้อย « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สายพานทามมิ่ง เปลี่ยนเองยากไหม ช่วงนี้งบน้อย  (อ่าน 2481 ครั้ง)
mavs13
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2007, 06:41:10 PM »

ESPERO 1.8 cd  ถ้าเปลี่ยนเอง ต้องทำงัยบ้าง และต้องระวังเรื่องอะไรบ้างครับ  หรือว่าเสี่ยงเกินไป  :oops:  ชักกลัวๆ เดี๋ยวใส่กลับไม่ได้อีก ไม่ก็ใส่แล้ววิ่งไม่ออก ใครช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
ton_ln80
ผู้ตรวจการ
Hero Member

ไม่มีสิ่งใดที่เราทำไม่ได้ ถ้าเราต้องการจะทำ

sornaja@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2007, 08:50:42 PM »

ถ้ามั่นใจลองดูก็ได้ครับ แต่ว่าเวลาถอด ถ้ามือใหม่ให้หมุนมาร์คของฟันเฟืองแคมชาร์ฟขึ้นด้านบน แล้วมาดูด้านล่างน่ะครับหา สีมามาร์คให้เราสังเกตุได้ง่ายแล้วถอดเอาปั๊มน้ำออก เพราะรุ่นนี้ตั้งความตึงที่ปั๊มน้ำ
  ถ้าให้ดีเปลี่ยนซีลปั๊มน้ำไปด้วยเลยจะดีกว่าไม่ต้องกังวลเรื่องน้ำรั่วเวลาตั้งก็ให้ตั้งสายพานให้ตึงระหว่างมาร์ค a - b ที่ตัวเสื้อเครื่องจากนั้นก็กวดน๊อตแล้วปิดฝาครอบได้เลยครับ

ว่าแต่ผมเองก็ยังไม่ได้เปลี่ยนเองน๊าแค่ไปยืนกำกับอ่ะ ไม่ไหวแค่งัดสายพานแอร์ ผมก็ท้อแล้วครับ ผมอ่ะแค่รู้ให้คนที่เค้าถนัดทำจะดีกว่า :lol:

มหาสมุทรยิ่งใหญ่ได้เพราะอยู่ต่ำกว่าแม่น้ำทั้งหลาย
เหน่ง
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2007, 04:13:59 PM »

ให้ช่างที่ชำนาญทำดีกว่าครับ  เพลาราวลิ้นมันไปควบคุม การปิดเปิดวาวล์ไอดีเเละไอเสีย ต้องมาคให้ตรง มีจุดต่างที่ต้องให้ตรงครับ
หน้า: [1] พิมพ์ 
 |  :: Daewoo Club Thailand  |  Thai Daewoo (ผู้ดูแล: ton_ln80, prayoch ผู้พันตึ๋ง, tong, joe-sang)  |  หัวข้อ: สายพานทามมิ่ง เปลี่ยนเองยากไหม ช่วงนี้งบน้อย « หน้าที่แล้ว ต่อไป »