มกราคม 24, 2018, 08:57:18 AM

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
34962 กระทู้ ใน 4400 หัวข้อ โดย 725 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: Jack_Noi
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
 |  :: Daewoo Club Thailand  |  Meeting  |  บรรยายกาศ Meeting ครั้งที่ผ่านมา  |  หัวข้อ: บรรยากาศ Meeting ของพี่น้องชาวแดวู ครั้งที่ 10 ที่ครัวริมทะเล สมุทรสาคร « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: บรรยากาศ Meeting ของพี่น้องชาวแดวู ครั้งที่ 10 ที่ครัวริมทะเล สมุทรสาคร  (อ่าน 3581 ครั้ง)
Por-nongpoon
V.I.P. Member
Hero Member

« เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2009, 10:29:49 PM »

บรรยากาศ การพบปะกัน ครั้งที่ 10 ของพี่น้องชาวแดวู
วันที่ 22 พ.ย.2552 เวลา 16.00 – 20.40 น.
ณ ร้านอาหาร ครัวริมทะเล  ต.พันท้ายนรสิงห์ สมุทรสาคร

วันนี้มากันพร้อมหน้า พร้อมตา ทั้ง เพื่อนชาวแดวู คนหน้าเดิมขาประจำและคนหน้าใหม่
คนหน้าเดิมก็มี
1.   ผู้พันตึ๋ง (คุณประโยชน์) มาพร้อมลูกสาวตัวน้อยและเอสเพอโร่ สีทอง
2.   ต้น พร้อมภรรยาและลูกชายตัวเล็ก และวันนี้เอาเจ้าต้า ไมตี้เอ็กส์มา
3.   หนุย วันนี้มาพร้อมเน็กเซีย สีแดงคันเดิม
4.   อั้น มาพร้อมเน็กเซีย สีฟ้าขาประจำ
5.   วิช วันนี้เอา แจ๊สสีดำมา
6.   (ผม)ป๋อง พ่อน้องปูน เอสเพอโร่สีเทาดำคันเดิม
ส่วนเพื่อนหน้าใหม่ ก็มี คือ
1. คุณสมบัติ (พี่สมบัติ) พร้อมภรรยาและลูกชาย และแดวูเซียโล่
2. คุณที (มาพร้อมกับคุณอั้น) เจ้าของเน็กเซีย

เริ่มจาก
ผมมาถึงคนแรกประมาณ 16.00 น. สักพักไล่ๆกัน ผู้พันตึ๋งพร้อมลูกสาว ก็มาถึง
และแป๊ปเดียวก็มีแจ๊สสีดำมาเทียบ ผมก็ไม่นึกว่าจะเป็นพรรคพวกเรา แต่พอเห็นปั๊ป ก็เอ้า วิช นี่นา….อิอิ
ก็เลยพากันไปหาที่นั่ง ถ่ายรูป และพูดคุยกันได้สักพัก อั้น พร้อมคุณที(สมาชิกใหม่ก็เข้ามาถึง)
ต่อมา 5 โมงเศษๆ ต้นก็มาพร้อมภรรยาและลูกชายตัวน้อย
แล้วใกล้ๆค่ำ พี่สมบัติพร้อมภรรยาและลูกชายก็มาอีกครอบครัว

นั่งกินกันสักพักใกล้ 6 โมง
ทางร้านเค้าก็จัดเรือบริการพาไปดูปลาโลมา ฟรี สมาชิกพวกเราไปกันหลายคน
ยกเว้นพี่สมบัติ ต้น ทีและผม นั่งคุยกัน เรื่องที่คุยก็เรื่องรถพวกเรานี่แหละ
จนกระทั่ง ประมาณ ครึ่งชั่วโมงเศษๆผ่านไป คณะผู้ดูปลาโลมา ก็กลับมา
ไม่รู้เจอปลาโลมากันหรือเปล่า ผมก็ลืมถาม

ตะวันกำลังจะตกดิน ก็เกิดเซอไพรส์
หนุยโผล่มา โอ้โฮ เล่นเอาตกใจกัน มายังไง นึกว่าไม่มาซะแล้ว
หนุยก็บอกประโยคเด็ด คล้ายกันกับพวกเราหลายคน (555) ว่า
“หาร้านยากมากเลย เกือบจะเปลี่ยนใจกลับแล้ว กว่าจะหาเจอ”
ใช่ครับ ร้านค่อนข้างหายากมาก กว่าจะคลำทางมาถึง ค่อนข้างวกวน ยิ่งใกล้ค่ำ ยิ่งหายาก

หลังจากนั้น ก็กินกัน คุยกัน
จนประมาณ 2 ทุ่มครึ่ง ก็สั่งคิดเงิน 4,370 บาท หารกันเฉพาะผู้ใหญ่ 10 คน เด็กๆ ฟรี ก็ตก คนละ 440 บาท

2 ทุ่ม 40 ก็แยกย้ายกันกลับ เสียดายไม่ได้ถ่ายรูปหมู่ก่อนกลับ ด้วยว่า นานๆผมใช้กล้องที ก็เลยลืมวิธีใช้กล้องในหมวดกลางคืนที่มืดๆ กำแต๊ๆ
ขับรถกลับตามๆกันมาทางเส้นบางขุนเทียน-ชายทะเล รั้งท้ายโดยผมกับหนุย  โดยผมกว่าจะถึงบ้าน ก็ 3 ทุ่มครึ่งครับ

จบครับ

เพื่อนๆ จะโพสท์รูปก็ใน กระทู้นี้เลยนะครับ จะได้เป็นกระทู้เดียวกัน
000000000000000000000000000000000000000

อ้อ เกือบลืมครับ
เหมือนเคยครับ ทุกครั้งที่มาพบกัน สมาชิกแดวูเรา ไม่คนใดก็คนหนึ่งจะนำของติดเนื้อติดตัวมาฝากเพื่อนๆเสมอ

คราวนี้เป็นทีของคุณวิช วิศวกรคอมพ์ หนุ่มโสดและเจ้าของคลีนิคทำฟัน(ร่วมกับน้องสาว ซึ่งเป็นทันตแพทย์)แถวสะพานใหม่ (โฆษณาให้ซะเลย)
ก็ขนหนังสือมาฝากเพื่อนๆ
เป็นหนังสือของคุณวิกรม กรมดิษ

ขอบคุณมากๆ ครับ

Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 05:18:12 AM »

มาถึงร้าน

รูปเยอะแยะ ดูกันให้ฉ่ำ (ยกเว้นรูปรถยนต์ ...ลืมถ่าย ... มืดซะก่อน)
นี่เป็นทิวทัศน์ข้างร้าน พอดูได้มั้ย

รถพวกเรา ของผมสีเทา ของผู้พันตึ๋ง สีทองเงินคันกลาง และของวิชเจ้าของลาโนสสีฟ้า แต่วันนี้ เอาแจ๊สสีดำมา

Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 06:04:25 AM »

เอ้า เข้ามาเปิดโต๊ะ แล้วก็เปิดตัวกันซะเลย

อ่า...ดีงับ ... ผมวิช คับผม (คนเสื้อขาว)

คุณวิช ดี ไปแล้ว
ต่อไปก็ ผมที (T) ครับป๋ม เน็กเซียคร้าบ (เสื้อดำงับ)

ดีคร่า นู๋ไข่มุก คร้า มากับคุณพ่อ ผู้พันตึ๋ง ค่า

ดีครับ จำผมได้ป่าว ... อั้นไงคับ

อ้อ คนนี้ผมเอง

หิวแล้วลุยยยย

Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 06:33:10 AM »

นั่งกินอยู่ ก็เห็นเรือนี้ผ่านมา เรืออารายครับ ผู้รู้ตอบหน่อย ... อิอิ

อ้าว.... มาถึงแล้วก๊าป .....รายงานตัวหน่อย
ดีก๊าป ป๋มต้นน้อย คร้าบ ส่วนคนที่อุ้มป๋มอยู่ก็คุณพ่อต้น(ton_ln..) คนเดิมค้าบผม

กับแม่ของป๋มเองก๊าป

มาอีกครอบครัวครับ
ครอบครัวของผม (พี่)สมบัติเองครับทำงานอยู่ ม.พระนครเหนือ
ภรรยาผมก็เป็นพยาบาล แล้วสุดท้ายก็ลูกชายผมเอง ครับ

มาแล้วค่ะ สำหรับผู้พันโดยเฉพาะค่ะ ... อิอิ

เอ้า แจกอุปกรณ์การกินครับ (พอดีคนมากันเยอะขึ้น ต้องย้ายโต๊ะใหม่)

คุยๆๆๆๆ

กินๆ คุยๆ (ใหนวะ อาหาร 5555)

คุยๆ
กินๆ
เพลินๆๆๆ
เอ้า มืดซะแล้ว

เอ หนุย หายไปใหนหว่า
.... "ใคติดต่อหนุยได้บ้าง"
..... "งานยุ่งมั้งพี่"
...."หรือรถหลงทาง"
.....รึว่า ....?...

บราๆๆๆ......

000000000000000000000000000000000

ยังไง ก็
วันนี้ พอแค่นี้ก่อนครับ
เด๋วไปทำงานก่อน
ว่างเมื่อไรจะ up ให้ดูกันใหม่ครับ

prayoch ผู้พันตึ๋ง
ADMIN
Hero Member

370410433 prayoch ผู้พันตึ๋ง
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 08:57:57 AM »

เสริมครับ พอดีกล้องผมไม่ค่อยมีภาพ ได้มานิดหน่อยครับ
http://www.youtube.com/watch?v=f8Q8m1OdFDk

<a href="http://www.clocklink.com/clocks/5012-brue.swf?TimeZone=Thailand_Bangkok&amp;Place=&amp;" target="_blank">http://www.clocklink.com/clocks/5012-brue.swf?TimeZone=Thailand_Bangkok&amp;Place=&amp;</a>
พันตึ๋ง
kuruu.123
Full Member

kanoki24@hotmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 10:46:08 AM »

ขอโทษครับ ไม่ได้ไป ติดงาน ซ่อมหลังคา ถึงเย็น แล้ว ก็ ไปบางบอน อีกถึง 4 ทุ่ม

อย่าหวั่นไหว แม้ไม่มีใคร อยู่เคียงข้างเรา ... นะ ต้นหญ้า
Graffity
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 11:48:07 PM »

ที คร๊าบ รายงานตัว
ติดรถคุณอั้นไป

พอ ท้องอิ่ม อาหารอร่อย คุณอั้นอารมณ์ดี

ขากลับ เลยได้รู้ฤทธิ์ NEXIA เครื่อง 2000 ได้ใจมาก

สูดดด ยออดดด

ขออภัยที่พาดพิงค๊าบ

aun30
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 06:57:45 PM »

Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2009, 08:46:34 AM »

ดูบรรยากาศกันต่อครับ
ดีคร้าบ ผมลูกคุณพ่อสมบัติครับ

Ads: ฝากไฟล์รูปภาพ เสื้อผ้าเกาหลี seo ราคาถูก
หล่อเหมือนใครคร้าบ

Ads: ฝากไฟล์รูปภาพ เสื้อผ้าเกาหลี seo ราคาถูก

ดีงับ ดีอีกครั้งงับ

มาแว้วคร้าบ ผมมาแว้ว
ผมหนุยครับ หนุยคนเดิม (คนขวาสุด เสื้อดำแขนสั้น กางเกงขาสั้นสีเขียว)
เกือบหลงแน่ะ หาร้านตั้งนาน  555

ดีคร่า นู๋น้องไข่มุกต์ จากสำนักข่าว....
ขอรายงานสถานการณ์วันนี้คร่า

ปฏิบัติหน้าที่อย่างเข้มแข็ง

สนุกกันจัง

มันส์  กันจนถึงที่สุด

พี่สมบัติ (พูด): ผมอยากเดินสายไฟใหม่อะ ทุกคนว่าไงมั่ง

ต้น(พูด): เนี่ย พี่ เรื่องของเรื่อง มานเปนยังงี้ .... มันมีข้อดีอย่างงี้ก็จริง บราๆๆ.. แต่มันก็มีข้อเสีย อย่างงี้ บราๆๆ.. ต้องระวังด้านนี้ ...บราๆ.

หมายเหตุ โปรดสังเกตุ นักข่าวน้อย น้องไข่มุก เสี้ยนตำมือพอดี ปวดมากๆๆ

ร่วมด้วย ช่วยกัน บ่งเสี้ยนให้น้องนักข่าวน้อย

การพูดคุยแลกเปลี่ยน ประสปการณ์ความรู้ก็ยังคงเต็มไปด้วยอรรถรส ...

Ads: ฝากไฟล์รูปภาพ เสื้อผ้าเกาหลี
seo ราคาถูก

จบดื้อๆ แค่นี้ครับ
มดแดงน้อย
Full Member

ฝันสุดท้าย อยากเป็นพระเอกหมอลำ

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 10, 2010, 12:10:35 PM »

เสริมครับ พอดีกล้องผมไม่ค่อยมีภาพ ได้มานิดหน่อยครับ
http://www.youtube.com/watch?v=f8Q8m1OdFDk

ขอเสริมให้ครับ คุณประโยชน์
<a href="http://www.youtube.com/v/f8Q8m1OdFDk&amp;hl=en_US&amp;fs=1&amp;autoplay=1" target="_blank">http://www.youtube.com/v/f8Q8m1OdFDk&amp;hl=en_US&amp;fs=1&amp;autoplay=1</a>
prayoch ผู้พันตึ๋ง
ADMIN
Hero Member

370410433 prayoch ผู้พันตึ๋ง
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 05:45:22 PM »

โอ...ขอบคุณมากมาย 

<a href="http://www.clocklink.com/clocks/5012-brue.swf?TimeZone=Thailand_Bangkok&amp;Place=&amp;" target="_blank">http://www.clocklink.com/clocks/5012-brue.swf?TimeZone=Thailand_Bangkok&amp;Place=&amp;</a>
พันตึ๋ง
หน้า: [1] พิมพ์ 
 |  :: Daewoo Club Thailand  |  Meeting  |  บรรยายกาศ Meeting ครั้งที่ผ่านมา  |  หัวข้อ: บรรยากาศ Meeting ของพี่น้องชาวแดวู ครั้งที่ 10 ที่ครัวริมทะเล สมุทรสาคร « หน้าที่แล้ว ต่อไป »