มกราคม 23, 2018, 01:07:19 AM

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
34961 กระทู้ ใน 4400 หัวข้อ โดย 725 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: Jack_Noi
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
 |  :: Daewoo Club Thailand  |  Meeting (ผู้ดูแล: Por-nongpoon, ton_ln80, prayoch ผู้พันตึ๋ง, tong, joe-sang, red dragon 2)  |  หัวข้อ: Meeting ครั้งที่ 10 อาทิตย์ 22 พ.ย. 2552 ครัวริมทะเล ซอยวัดพันท้ายฯ พระราม 2 « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Meeting ครั้งที่ 10 อาทิตย์ 22 พ.ย. 2552 ครัวริมทะเล ซอยวัดพันท้ายฯ พระราม 2  (อ่าน 9477 ครั้ง)
Por-nongpoon
ผู้ตรวจการ
Hero Member

« เมื่อ: ตุลาคม 26, 2009, 09:17:31 PM »

Meeting Daewoo Club ครั้งที่ 10 เดือน อาทิตย์ที่ 22 พ.ย. 2552
ครัวริมทะเล ซอยวัดพันท้ายฯ พระราม 2 เวลา 16:00 เป็นต้นไปครับ

===> แผนที่ แสดงตำแหน่ง ซอย วัดพันท้ายนรสิงห์ <====

เริ่มต้นเดินทางจากกรุงเทพ มุ่งหน้าไปทางสมุทรสาคร บนเส้นพระราม 2
จนถึงวัดพันท้ายนรสิงห์ เลี้ยวซ้ายเข้าซอยวัดพันท้ายฯ ตรงไปจนขึ้นสะพาน พอลงสะพานจะเจอ
ทางแยก เห็นป้ายร้านครัวริมทะเลชี้ไปทางซ้ายมือถนนจะค่อนข้างแคบและ
ขรุขระหน่อย ขับไปประมาณ 1 km ก็ถึงร้านครับ
ลองดูน่ะครับ เห็นว่าจะมีป้ายบอกทางร้านตลอดเวลา

ข้อมูลจาก web http://topicstock.pantip.com/food/topicstock/2008/03/D6427250/D6427250.html

รายชื่อ บุคคลที่จะไปร่วม meeting ครั้งนี้ครับ

1. พี่ป๋อง [espero]
2. คุณอั๋น [nexia 4 dr]
3. พี่ต้น [espero]
4. พี่ prayoch [espero]
5. พี่ tong [ciero]
6. หนุย [nexia 3 dr]
7. คุณ วิช [Lanos]
8. คุณ red dragon 2
9. Dr.Choosak
10. คุณ kuruu.123

ีupdate วันที่ 9/11/52 23:38
aun30
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2009, 01:58:01 PM »

จัดไป
ton_ln80
ผู้ตรวจการ
Hero Member

ไม่มีสิ่งใดที่เราทำไม่ได้ ถ้าเราต้องการจะทำ

sornaja@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2009, 08:43:04 PM »

สัปดาห์ก่อนไปร้านครัวริมทะเลมาครับ  อาหารไม่แพง แถมมีโลมา หากินแถวนั้นด้วย  เข้าไปทางบางขุนเทียน-ชายทะเลแล้วเลี้ยวขวาไปอีกไม่ถึง 10 โลครับ ทางร้านมีเรือพาไปชม โลมาด้วย

ภูมิใจนำเสนอ 

มหาสมุทรยิ่งใหญ่ได้เพราะอยู่ต่ำกว่าแม่น้ำทั้งหลาย
หนุย
Noui
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2009, 09:10:01 AM »

ซักวันอาทิตย์ที่ 22 พฤศจิกายนดีไหมครับ นอกนั่นผมไม่สะดวกเลย แดวูคลับแต่ล่ะท่านว่าไงครับ สะดวกกันวันไหน...ไม่ได้มาร่วมหลายครั้งแล้ว ครั้งนี้  ขอเจอผู้ตรวจการ ด้วยน่ะครับห้ามพลาด น่ะครับ อิ อิ  พี่ต้น พี่ป่อง คุณอั้น พี่ชูศักดิ์
prayoch ผู้พันตึ๋ง
ผู้ตรวจการ
Hero Member

370410433 prayoch ผู้พันตึ๋ง
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2009, 09:23:47 PM »

ลืมผมได้งัย ไปด้วย รอก่อน..... อิ อิ พูดแล้วนึกภาพด้วยน้ะ ที่ไหนเมื่อไร นัดมาเลย ชัด ๆ แซมเปิ้ลก่อนที่อู่
นิเทศน์ก่อนได้ครับ ผมวิ่งแป้บเดียว ค่ำ ๆ ยินดี หรือปรึกษาหาเรื่อง เอ้ย หารือ ได้เย็น ๆ ค่ำ ๆ ได้ครับ   

<a href="http://www.clocklink.com/clocks/5012-brue.swf?TimeZone=Thailand_Bangkok&amp;Place=&amp;" target="_blank">http://www.clocklink.com/clocks/5012-brue.swf?TimeZone=Thailand_Bangkok&amp;Place=&amp;</a>
พันตึ๋ง
tong
ผู้ตรวจการ
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2009, 08:18:19 PM »

ไปด้วยครับช่วงนี้ยุ่งมาก พักผ่อนบ้างก็ดีครับ
หนุย
Noui
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 12:46:28 AM »

ร้านนี้หรือ เปล่าครับ พี่ต้น
http://www.bloggang.com/viewblog.php?id=chim&date=09-09-2009&group=1&gblog=74
ถ้าใช้ งั้นกำหนด วัน อาทิตย์ที่ 22 พฤศจิกายน น่ะครับ สถานที่ ตามที่ต้นน่ะครับ เดี๋ยวรอพี่ต้น มา confirm สถานที่อีกทีว่าถูกหรือเปล่า
แล้วผมจะตั้งหัวข้อใหม่ครับ

ตอนนี้ที่แสดงตน

1. พี่ป๋อง  ผู้ตรวจการ ห้อง Meeting ค่อยแนะนำให้ความรู้แก่เพื่อนสมาชิก
2. คุณอั๋น ผู้ตรวจการ ห้อง thai แดวู และ Meeting นักซิ่งประจำแดวูคลับ..และ..ค่อยให้ความรู้แก่สมาชิก
3. พี่ต้น ผู้ตรวจการ ห้อง thai แดวู และ DIY ที่เผยแพร่การ diy และ ให้ความรู้เรื่องคำแนะนำ แก่เพื่อนสมาชิก
4. พี่ prayoch  ผู้ตรวจการ ห้อง thai แดวู และ DIY ที่เผยแพร่การ diy และ ให้ความรู้เรื่องคำแนะนำ แก่เพื่อนสมาชิก
5. พี่ tong เจ้าของอู่ซ่อมรถแดวู นิเทศเซอร์วิท รามอินทรา กม8
6. หนุย webmaster daewoo-thailand.com
Brucy666
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 01:30:35 AM »

ไม่ได้เข้ามาดูนานแล้วครับ น้องใหม่ครับ หวังว่าทุกคนคงสบายดี เอ่อ ว่าแต่งานมีตติ้งนี่ ไม่เคยไปอะคับ เป็นยังไงมั่งบรรยากาศในงาน ใครช่วยเล่าหน่อย อะคับ เผื่อจะไป...
หนุย
Noui
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 01:36:58 AM »

ไม่ได้เข้ามาดูนานแล้วครับ น้องใหม่ครับ หวังว่าทุกคนคงสบายดี เอ่อ ว่าแต่งานมีตติ้งนี่ ไม่เคยไปอะคับ เป็นยังไงมั่งบรรยากาศในงาน ใครช่วยเล่าหน่อย อะคับ เผื่อจะไป...

บรรยายกาศ เป็นกันเองครับ....เราจะร่วมทานข้าวด้วยกันครับ และ ก็แชร์ ๆ กัน ส่วนมากก็จะคุยเรื่องรถแดวู เราครับ ใครมีความรู้ ใครเคยเจอปัญหาอย่างไร แก้ไขยังไง ก็จะมาคุยกัน ครับ ตอนท้าย เราก็จะมาดูรถของแต่คนว่าสภาพเป็นยังไง ..ติดปัญหายังไง ก็จะฃ่วย ๆ กันแชร์ความคิดว่ามันเป็นอะไรครับ .....มิตรภาพเป็นกันเองมาก ครับ แบบ พี่น้อง
plugvamza
Full Member

plugvamza@hotmail.com
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 02:18:03 AM »

มันไกลจาก กรุงเทพ มากไมคับ

น่าปอ่าคับ

ติดทะเลด้วย
monthon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 08:21:18 AM »

น่าเสียดาย ครับ

ตอนนี้อยู่ พัทลุง อาจจะไม่ค่อยได้มีเวลา ร่วม วง meeting สักเท่าไหร่

ขอให้สนุก กันทุกคนนะครับ
มณฑล
soda004
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 08:22:40 AM »

ผมสมาชิกใหม่..กู้ภัยแดวูครับ...อยากไปด้วยครับ...แล้วผมจะรอสรุปแล้วกันน่ะครับว่าที่ไหน...
Yo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 08:33:07 AM »

โอกาสหน้าจัดที่ภาคอีสานบ้างนะครับจะไปร่วมโดยไม่พลาดเลย    รบกวนเพื่อสมาชิกหน่อยนะครับ
ผมใช้รุ่น CIELO เกียร์ออร์โต้ รู้สึกว่ากินน้ำมันมาก แล้วมีใครใช้รุ่นนี้บ้างครับ และค่าเฉลี่ยน้ำมันกี่ กม.ต่อลิตร
ผู้ตรวจการ
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 09:56:52 AM »

ร้านนี้หรือ เปล่าครับ พี่ต้น
http://www.bloggang.com/viewblog.php?id=chim&date=09-09-2009&group=1&gblog=74
ถ้าใช้ งั้นกำหนด วัน อาทิตย์ที่ 22 พฤศจิกายน น่ะครับ สถานที่ ตามที่ต้นน่ะครับ เดี๋ยวรอพี่ต้น มา confirm สถานที่อีกทีว่าถูกหรือเปล่า
แล้วผมจะตั้งหัวข้อใหม่ครับ

ตอนนี้ที่แสดงตน

1. พี่ป๋อง  ผู้ตรวจการ ห้อง Meeting ค่อยแนะนำให้ความรู้แก่เพื่อนสมาชิก
2. คุณอั๋น ผู้ตรวจการ ห้อง thai แดวู และ Meeting นักซิ่งประจำแดวูคลับ..และ..ค่อยให้ความรู้แก่สมาชิก
3. พี่ต้น ผู้ตรวจการ ห้อง thai แดวู และ DIY ที่เผยแพร่การ diy และ ให้ความรู้เรื่องคำแนะนำ แก่เพื่อนสมาชิก
4. พี่ prayoch  ผู้ตรวจการ ห้อง thai แดวู และ DIY ที่เผยแพร่การ diy และ ให้ความรู้เรื่องคำแนะนำ แก่เพื่อนสมาชิก
5. พี่ tong เจ้าของอู่ซ่อมรถแดวู นิเทศเซอร์วิท รามอินทรา กม8
6. หนุย webmaster daewoo-thailand.com

ผมเอาตามวัน สถานที่นี้ (22 พ.ย.52 .... ครัวริมทะเล) เลยครับหนุย

ต้น ก็โอเคแล้วครับ
....................

(ผมฝากข้อความ ถามผู้ที่เกี่ยวข้องแล้ว )

ผู้ตรวจการ
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 09:58:49 AM »

มันไกลจาก กรุงเทพ มากไมคับ

น่าปอ่าคับ

ติดทะเลด้วย

จากเว้ป ก็แถวมหาชัยน่ะปลั๊ก
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์ 
 |  :: Daewoo Club Thailand  |  Meeting (ผู้ดูแล: Por-nongpoon, ton_ln80, prayoch ผู้พันตึ๋ง, tong, joe-sang, red dragon 2)  |  หัวข้อ: Meeting ครั้งที่ 10 อาทิตย์ 22 พ.ย. 2552 ครัวริมทะเล ซอยวัดพันท้ายฯ พระราม 2 « หน้าที่แล้ว ต่อไป »