มกราคม 20, 2018, 11:43:22 PM

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
34960 กระทู้ ใน 4400 หัวข้อ โดย 725 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: Jack_Noi
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
 |  :: Daewoo Club Thailand  |  Meeting (ผู้ดูแล: Por-nongpoon, ton_ln80, prayoch ผู้พันตึ๋ง, tong, joe-sang, red dragon 2)  |  หัวข้อ: Meeting ชาวแดวู ครั้งที่ 2 ประจำเดือน 4 พ.ย.50 ร้านเพลิน « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Meeting ชาวแดวู ครั้งที่ 2 ประจำเดือน 4 พ.ย.50 ร้านเพลิน  (อ่าน 7661 ครั้ง)
aun30
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2007, 12:37:00 AM »

ขอบคุณครับได้รับเมลแล้วครับเวลากี่โมงครับ
KoBB
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2007, 02:49:03 AM »

ยืนยัน นั่งยัน นอนยัน ไปแน่นอนครับ สถานที่ได้แล้ว เวลากี่โมงคับ กลางวันถึงบ่ายหรือ ช่วงเย็นถึงดึกคับ แล้วก็เรื่องสถานที่พี่ๆทุกท่านเคยแวะเวียน ผ่านไปผ่านมาแล้วน่ะคับ หากไปไม่ถูกหรือจำไม่ได้ ลายละเอียดที่ตั้งของร้านดังนี้คับ ร้านอยู่ริมถนนวิภาวดี ฝั่งขาออก ตรงข้ามตึกโตชิบ้า(ตึกอิฐสีส้ม) ถ้ามาจากดินแดง พอเลยปตท.สำนักงานใหญ่ชิดซ้ายไว้คับ(ออกเลนซ้าย) จะเจอปั๊มคาร์เท็กก่อนถึงร้าน เลยสะพานลอยคนข้ามมานิดเดียวคับ ถ้ามาจากรังสิต ดอนเมือง ลาดพร้าว รัชดา รัชโยธิน พระรามเจ็ด ประชาชื่น ประชานุกูล ก็มาวิ่งเส้นวิภาวดีขาเข้า ไปกลับรถใต้สะพาน เลยเซ็นทรัลลาดพร้าวไป(สะพานข้ามแยกลาดพร้าวเดิม) แล้วก็วิ่งออกเส้นคู่ขนาน เลยปั๊มคาร์เท็กก็เจอร้านเหมือนกันคับ แล้วเจอกันคับพี่ๆ
Por-nongpoon
ผู้ตรวจการ
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2007, 06:52:29 PM »

อ้างจาก: "KoBB"
ยืนยัน นั่งยัน นอนยัน ไปแน่นอนครับ สถานที่ได้แล้ว เวลากี่โมงคับ กลางวันถึงบ่ายหรือ ช่วงเย็นถึงดึกคับ แล้วก็เรื่องสถานที่พี่ๆทุกท่านเคยแวะเวียน ผ่านไปผ่านมาแล้วน่ะคับ หากไปไม่ถูกหรือจำไม่ได้ ลายละเอียดที่ตั้งของร้านดังนี้คับ ร้านอยู่ริมถนนวิภาวดี ฝั่งขาออก ตรงข้ามตึกโตชิบ้า(ตึกอิฐสีส้ม) ถ้ามาจากดินแดง พอเลยปตท.สำนักงานใหญ่ชิดซ้ายไว้คับ(ออกเลนซ้าย) จะเจอปั๊มคาร์เท็กก่อนถึงร้าน เลยสะพานลอยคนข้ามมานิดเดียวคับ ถ้ามาจากรังสิต ดอนเมือง ลาดพร้าว รัชดา รัชโยธิน พระรามเจ็ด ประชาชื่น ประชานุกูล ก็มาวิ่งเส้นวิภาวดีขาเข้า ไปกลับรถใต้สะพาน เลยเซ็นทรัลลาดพร้าวไป(สะพานข้ามแยกลาดพร้าวเดิม) แล้วก็วิ่งออกเส้นคู่ขนาน เลยปั๊มคาร์เท็กก็เจอร้านเหมือนกันคับ แล้วเจอกันคับพี่ๆ

ตรงข้ามที่ทำงานผมเลยครับ
ว่าแต่ อาหารแพงมั้ยครับ  แฮ่ๆๆ ช่วงนี้ถังแตก

เวลา
จริงๆ ผมอยากได้ตอนกลางวัน บ่ายโมงถึง เย็นๆ ก็กลับกันดีมั้ย

รึกลัวร้อนกัน
ผู้ตรวจการ
Hero Member

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2007, 06:55:52 PM »

ดังนั้นวัน meeting ครั้งที่ 2 ของพวกเราคือ
อาทิตย์ที่ 4 พ.ย.50 ครับผม

สถานที่ ร้านเพลิน แถววิภาวดี

เวลา เอาตอนใหนดี
1.บ่ายโมงถึงเย้น
กับ
2.บ่ายสี่ถึง 3-4 ทุ่ม เช่นเคย

คนสนใจไป ตอนนี้ก็มี

1.คุณ Kobb
2.คุณบ๊าส(ถ้าว่าง)
3.ป๋อง พ่อน้องปูน (Por-nongpoon)
4.Dr.Choosak
5.คุณ aun 30
6.ต้น เอสเพอโร หรือ ton_ln80
7.เบียร์

ตอนนี้ 6-7 ท่านแล้วครับ
KoBB
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2007, 05:34:04 AM »

งั้นผมขอโหวตเป็นช่วงบ่ายถึงเย็นคับ แต่ถ้าทุกคนสะดวกช่วงเย็นผมก็ว่างตลอดคับ ส่วนราคาร้านนี้พอไหวคับ ไม่แพงกินได้เรื่อยๆ แต่ถ้ากินนานๆอาจแพงขึ้นมาก็ได้คับ อิอิ
หนุย
Noui
Hero Member

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2007, 04:26:17 AM »

ร้านเพลิน ซีฟู๊ด
ร้านอยู่บน ถ.วิภาวดี-รังสิตตรงข้ามอาคารโตชิบา
7/19 ถ.วิภาวดี-รังสิต ตรงข้ามตึกโตชิบา แขวงลาดยาว เขตจตุจักร กรุงเทพฯ 10900
tel .02-537-8906-9
worktime . จันทร์-พฤหัสบดี 10.30-14.00 น. และ 17.00-23.00 น. ศุกร์-อาทิตย์ 10.30-23.00 น.

เวลาเป็นช่วง บ่ายโมง เป็นต้นไปดีไหมครับนั่งกินคุยกันไปเรื่อย ๆ พอเวลาซัก 3 โมง 4 โมงเย็นหน่อยมาดูรถกันครับ

1.คุณ Kobb
2.คุณบ๊าส(ถ้าว่าง)
3.ป๋อง พ่อน้องปูน (Por-nongpoon)
4.Dr.Choosak
5.คุณ aun 30
6.ต้น เอสเพอโร หรือ ton_ln80
7.เบียร์
8.หนุย
หนุย
Noui
Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2007, 05:16:26 AM »

อ้างจาก: "aun30"
สนใจไปร่วมด้วยได้ไหมครับยังไม่รู้จักใครเลย แต่ทำไมคนน้อยจัง... ใช้แดวู เน้กเซียครับ

Nexia มี 2 คันแล้วผมก็ขับรุ่นเดียวกับคุณ aunครับ เพราะไปครั้งที่แล้วมีแต่ เอสเพอโร ทั้งนั้น :lol:
ผู้ตรวจการ
Hero Member

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2007, 03:31:27 PM »

อ้างจาก: "Noui"
[

เวลาเป็นช่วง บ่ายโมง เป็นต้นไปดีไหมครับนั่งกินคุยกันไปเรื่อย ๆ พอเวลาซัก 3 โมง 4 โมงเย็นหน่อยมาดูรถกันครับ

เห็นด้วยตามนั้นครับ หนุย
4 พ.ย. 50 บ่ายโมงตรงครับ เจอกันร้านเพลิน

ton_ln80
ผู้ตรวจการ
Hero Member

ไม่มีสิ่งใดที่เราทำไม่ได้ ถ้าเราต้องการจะทำ

sornaja@hotmail.com
« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2007, 10:27:59 PM »

อ้างจาก: "Por-nongpoon"
อ้างจาก: "Noui"
[

เห็นด้วยตามนั้นครับ หนุย
4 พ.ย. 50 บ่ายโมงตรงครับ เจอกันร้านเพลิน

ตกลงตามนั้นครับ  

มหาสมุทรยิ่งใหญ่ได้เพราะอยู่ต่ำกว่าแม่น้ำทั้งหลาย
ผู้ตรวจการ
Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2007, 04:11:56 PM »

สำหรับ มือใหม่ขับรถ
หรือมือเก่า แต่ซ่อมรถ ดูรถ ตอนเสีย ไม่เป็น (เหมือนผม)

ในวันนั้น

ผมซีร็อกซ์
คู่มือตรวจสอบรถยนต์ เวลาเสีย หรือมีอาการผิดปกติ แบบง่ายๆ  

ไปฝากกันด้วยครับ
(สำหรับพี่น้องชาวแดวูด้วยกันครับ)

Graffity
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2007, 08:34:42 PM »

จดเบอร์พี่หนุยไว้แล้ว

ยังไง จะพยายามแวบไป

ไม่รู้ยังไง พลาดมีททุกครั้งไป

วัยเด็กเซ็ง       ที คร๊าบ
songpol_jit
Newbie
*

songpol_jit@hotmail.com
« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2007, 05:15:57 AM »

ผมสนใจสติกเกอร์ CLUB ไม่รู้ว่าจะติดต่อซื้อที่ไหน   วันงานเลี้ยงคงไปร่วมงานด้วยไม่ได้   เพราะเตรียมตัวบวช  ถ้าใครทราบเรื่องก็ตอบกลับด้วยนะครับเรื่องสติกเกอร์  
ปล.ขอให้สนุกกับงานเลี้ยวทุกคนนะครับ
เน็กซ์เซีย  (ค่ายสุรนารี  นครราชสีมา     )

ยินดีที่ได้เป็นส่วนหนึ่งของชาวแดวู
thada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2007, 01:01:09 PM »

อ้างจาก: "Por-nongpoon"
สำหรับ มือใหม่ขับรถ
หรือมือเก่า แต่ซ่อมรถ ดูรถ ตอนเสีย ไม่เป็น (เหมือนผม)

ในวันนั้น

ผมซีร็อกซ์
คู่มือตรวจสอบรถยนต์ เวลาเสีย หรือมีอาการผิดปกติ แบบง่ายๆ  

ไปฝากกันด้วยครับ
(สำหรับพี่น้องชาวแดวูด้วยกันครับ)

ไม่มีโอกาสได้ไปร่วมมิตติ้งครับ แต่ขอสำเนาคู่มือตรวจเช็ครถเบื้องต้นครับ ขอบคุณครับ.. :lol:
thada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2007, 01:07:05 PM »

อ้างจาก: "songpol_jit"
ผมสนใจสติกเกอร์ CLUB ไม่รู้ว่าจะติดต่อซื้อที่ไหน   วันงานเลี้ยงคงไปร่วมงานด้วยไม่ได้   เพราะเตรียมตัวบวช  ถ้าใครทราบเรื่องก็ตอบกลับด้วยนะครับเรื่องสติกเกอร์  
ปล.ขอให้สนุกกับงานเลี้ยวทุกคนนะครับ
เน็กซ์เซีย  (ค่ายสุรนารี  นครราชสีมา     )

Sticker Daewoo Club แผ่น ละ 35 บาทครับ พอดีต่อรองกับร้านได้แล้ว เพราะช่วงนั่นยังสั่งน้อยอยู่ครับ... ขนาด Sticker 7 นิ้ว * 2 นิ้ว ครับ

แผ่นละ 35 บาทครับ + ค่า EMs อีก 40 บาทครับ (ค่าemsจริง ๆ 32 บาท + 8 บาท ซองอื่น ๆ)

ท่านใดสั่ง 1 แผ่น 35+40 = 75 บาท ครับ
ท่านใดสั่ง 2 แผ่น 70+40 = 110 บาท ครับ

ชื่อบัญชี อนุรักษ์
ธนาคารกรุงเทพ สาขา ถนนแจ้งวัฒนะ 233-033-6831

ถ้าโอนแล้วยังไงรบกวน ส่ง mail และบอกที่อยู่ มาบอกผมด้วยนะครับ...เดี๋ยวผมส่งไปให้ครับ จะไปเอาที่ meeting ก็ได้นะครับ....Noui77@yahoo.com
KEN
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2007, 05:08:52 PM »

ขอให้สนุกนะครับ พอดีผมมีมีทติ้งกลุ่มเพื่อนคืนวันเสาร์ ท่างทางจะเมายาว ถ้าไปไหวจะตามไปครับ ถ้าใครว่างคืนวันเสาร์ก็เชิญนะครับ โทรมาก่อนก็ได้ 0866104992 เคนครับ ถ้าคุณต้นกะน้องเบียร์ว่างก็เชิญนะครับ รวมถึงคนอื่นๆด้วย
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์ 
 |  :: Daewoo Club Thailand  |  Meeting (ผู้ดูแล: Por-nongpoon, ton_ln80, prayoch ผู้พันตึ๋ง, tong, joe-sang, red dragon 2)  |  หัวข้อ: Meeting ชาวแดวู ครั้งที่ 2 ประจำเดือน 4 พ.ย.50 ร้านเพลิน « หน้าที่แล้ว ต่อไป »