มกราคม 21, 2018, 02:04:51 AM

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
34960 กระทู้ ใน 4400 หัวข้อ โดย 725 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: Jack_Noi
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
 |  :: Daewoo Club Thailand  |  Thai Daewoo (ผู้ดูแล: ton_ln80, prayoch ผู้พันตึ๋ง, tong, joe-sang)  |  หัวข้อ: ตามมาอยู่ด้วยครับ ได้รถมาก็ซ่อมอย่างเดียวเลย เซ็งนิดนึง « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ตามมาอยู่ด้วยครับ ได้รถมาก็ซ่อมอย่างเดียวเลย เซ็งนิดนึง  (อ่าน 6948 ครั้ง)
beer8969
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2007, 09:21:58 AM »

อ้างจาก: "mavs13"
ครับใช้ Espero CD 1.8 เรียกว่าเก็บทุกรายละเอียดของถนนเลย :lol: มีใครไปทำช่วงล่างมาแล้วบ้างอะครับ
ผมทำช่วงล่างมาแล้วครับ  คือตอนแรกผมก็อาการเดียวกับพี่  เริ่มแรก
ผมก็เปลี่ยนโช้คแต่ก็ยังไม่นิ่ม  ดีขึ้นแค่รถนิ่งขึ้นแต่อาการกระด้างยัง
มีอยู่ ผมก็เลยตัดสินใจเปลี่ยนลูกหมากปีกนก,ลูกยางรองเหล็กกันโคลง,เปลี่ยนลูกหมากแร็ค  ส่วนข้างหลังผมเปลี่ยนแค่สปริงของ
BMW 318 พอขึ้นมาขับร้องโอ้...พระเจ้านุ่มมากๆ  เหมือนรถลอย
อยู่เลยครับ  แต่ยังไม่เงียบเท่าไหร่เพราะนุ่มจริงไม่ค่อยรู้สึกกระแทกแต่มีเสียงกระแทก  แล้วก็เสียงเครื่องรู้สึกครางดังมาก  ก็เลยยาง4เส้นและก็เปลี่ยนยางแท่นเครื่องด้วย
    ทีนี้ล่ะครับทั้งเงียบทั้งนุ่ม  ไม่น่าเชื่อว่าลูกหมากจะมีผลกับความกระด้างมากกว่าโช้ค  และไม่น่าเชื่อว่ายางแท่นเครื่องจะทำให้เสียงเครื่องในห้องโดยสารเงียบได้มากๆ  คงเป็นเพราะว่าที่เสียงเครื่องมันดังก็เพราะการสั่นเล็กๆมันสะท้านไปถึงตัวถังรถก็เลยทำให้ตัวถังรถสั่นจนเกิดเสียงครางดังเข้ามาในห้องโดยสาร  เวลาลงหลุมล่ะก็รูดได้สบายเลยครับขึ้นเนินแทบไม่ต้องเบรคเลย
     ลองดูครับพี่ๆ  ผมลองทำดูมากับตัวเองแล้วครับ  จึงกล้าบอก รับรองไม่ผิดหวังครับผม
หนุย
Noui
Hero Member

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2007, 09:50:02 AM »

อ้างถึง
ผมทำช่วงล่างมาแล้วครับ  คือตอนแรกผมก็อาการเดียวกับพี่  เริ่มแรก
ผมก็เปลี่ยนโช้คแต่ก็ยังไม่นิ่ม  ดีขึ้นแค่รถนิ่งขึ้นแต่อาการกระด้างยัง
มีอยู่ ผมก็เลยตัดสินใจเปลี่ยนลูกหมากปีกนก,ลูกยางรองเหล็กกันโคลง,เปลี่ยนลูกหมากแร็ค  ส่วนข้างหลังผมเปลี่ยนแค่สปริงของ
BMW 318 พอขึ้นมาขับร้องโอ้...พระเจ้านุ่มมากๆ  เหมือนรถลอย
อยู่เลยครับ  แต่ยังไม่เงียบเท่าไหร่เพราะนุ่มจริงไม่ค่อยรู้สึกกระแทกแต่มีเสียงกระแทก  แล้วก็เสียงเครื่องรู้สึกครางดังมาก  ก็เลยยาง4เส้นและก็เปลี่ยนยางแท่นเครื่องด้วย ทีนี้ล่ะครับทั้งเงียบทั้งนุ่ม  ไม่น่าเชื่อว่าลูกหมากจะมีผลกับความกระด้างมากกว่าโช้ค  และไม่น่าเชื่อว่ายางแท่นเครื่องจะทำให้เสียงเครื่องในห้องโดยสารเงียบได้มากๆ  คงเป็นเพราะว่าที่เสียงเครื่องมันดังก็เพราะการสั่นเล็กๆมันสะท้านไปถึงตัวถังรถก็เลยทำให้ตัวถังรถสั่นจนเกิดเสียงครางดังเข้ามาในห้องโดยสาร  เวลาลงหลุมล่ะก็รูดได้สบายเลยครับขึ้นเนินแทบไม่ต้องเบรคเลย     ลองดูครับพี่ๆ  ผมลองทำดูมากับตัวเองแล้วครับ  จึงกล้าบอก รับรองไม่ผิดหวังครับผม

คุณเบียร์ไปทำแถวไหนครับ ผม nexia เปลี่ยนโช้ค 4 ตัวหน้า หลัง (ไม่ใช้โช้คของnexia โดยตรง) เปลี่ยนยาง 4 เส้น เปลี่ยนลูกหมาก คันชัก ทั้งบน ล่าง , เปลี่ยนยางแท่นเครื่อง 3 ตัว ตัวนี้ยังกระด้างแข็งอยู่เลยครับ ต้องเปลี่ยนสปริงไหมถึงจะดีขึ้นครับผมอยู่แถวปากเกร็ดมีร้านไหนแนะนำบ้างครับ...ตั้งแต่เปลี่ยนยางแท่นเครื่องทำให้
อาการเครื่องสั่นน้อยลงอย่างเห็นได้ชัดเลยครับ นิ่งขึ้น แต่ช่วงล่างนี้ซิ เจอลูกคลื่นถนน สั่นเหมือนเจ้าเข้าเลย....
mavs13
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2007, 06:27:54 AM »

คุณ beer8969 (คุณเบียร์) เปลี่ยนไปขนาดนั้นใช้งบไปเท่าไหร่ครับ จะได้เก็บเงินไปทำบ้าง
beer8969
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2007, 05:02:01 PM »

ผมว่ามันแพงก็ตรงเปลี่ยนยางเนี่ยแหละครับพี่  นอกนั้นช่วงล่างหน้า
ที่บอกไปก็5พันกว่าน่ะครับ  สปริงของBMW ก็คู่ละ600บาทครับ
kasansame
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2007, 08:44:22 PM »

ผมว่ารถเดวูของเขานี่นะช่วงล่างมีไม่กี่ตัวเอง
เวลาผมยกช่วงล่างก็ทำยกชุดเลยไม่กี่ตังหรอก
เลร็จแล้วตั้งOใหม่  ผมว่าเยี่ยมเลยนะ ผมวิ่งกทม. ถึงน่าน ประจำ
ปีนึงสองรอบสบาย สบาย
หน้า: 1 [2] พิมพ์ 
 |  :: Daewoo Club Thailand  |  Thai Daewoo (ผู้ดูแล: ton_ln80, prayoch ผู้พันตึ๋ง, tong, joe-sang)  |  หัวข้อ: ตามมาอยู่ด้วยครับ ได้รถมาก็ซ่อมอย่างเดียวเลย เซ็งนิดนึง « หน้าที่แล้ว ต่อไป »