มกราคม 21, 2018, 07:38:53 AM

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
34960 กระทู้ ใน 4400 หัวข้อ โดย 725 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: Jack_Noi
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
 |  :: Daewoo Club Thailand  |  Meeting (ผู้ดูแล: Por-nongpoon, ton_ln80, prayoch ผู้พันตึ๋ง, tong, joe-sang, red dragon 2)  |  หัวข้อ: ขอเชิญชาว Daewoo-Thailand Club ร่วมงาน Meeting ครั้งที่ 8 « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญชาว Daewoo-Thailand Club ร่วมงาน Meeting ครั้งที่ 8  (อ่าน 3987 ครั้ง)
Por-nongpoon
ผู้ตรวจการ
Hero Member

« เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2009, 11:27:53 AM »

ขอเชิญชาว Daewoo-Thailand Club ร่วมงาน Meeting ครั้งที่ 8

ในวันที่ 31 พฤษภาคม 2552
เริ่มพบกัน ตั้งแต่ เวลา 15.30 – 16.00 น. เป็นต้นไป
เลิกงาน 19.30 หรือ 21.00 น. หรือดึกกว่านั้น ตามอัธยาศรัย สบายๆ สไตล์ชาวแดวู

สถานที่ ร้านอาหารป่าจ่าวี
พุทธมณฑล สาย 4

ขอเชิญร่วมลงชื่อ ยืนยันการไปร่วมงาน
ตอนนี้มียืนยันแล้วคือ
1.   คุณหนึ่ง มังกรแดง                    --- เจ้าของ…. Espero สีแดง … สปอร์ต สวย แต่งมาแล้ว
2.   คุณถา (ดร.สถา อาจารย์หนุ่มรูปหล่อ แห่ง ม.ราชมงคล ศาลายา) - - -เจ้าของ….. Espero สีขาว มาดสุขุม
3.   คุณประโยชน์ ผู้พันตึ๋ง                - - - เจ้าของ….. Espero รถแรง เหยียบ 160-180
4.   คุณอั้น                                 - - - เจ้าของ…. Nexia สีฟ้า ผู้ชื่นชอบการขับรถแข่ง(ในสนามจริง) ของชาวแดวู
5.   ป๋อง พ่อน้องปูน                        - - -เจ้าของ… Espero สีเทาดำ ผู้เชี่ยวชาญ ด้านรับส่งเมียและลูก 5555 และรถ(โคตร)บ้าน
6.             .......
7.             ............... รอเพื่อนๆ ร่วมลงชื่อคร้าบ

ผู้ตรวจการ
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2009, 11:54:37 AM »

แผนที่ หรือแผนผังของร้านเดี๋ยวจะนำเสนออีกทีครับ

ตอนนี้ดูจากเว้ป นี้ก่อนก็ได้ (เสียดาย สงสัยไม่มีแผนที่ ผมหายังไง ก็ไม่เจอ)

http://www.zungzung.com/?p=891

ขออนุญาต ตัดข้อความจากเว้ปเขา และจากผู้พันตึ๋ง(คุณประโยชน์)อีกที

แวะทานอาหารป่ารสเด็ด ที่ร้านจ่าวี พุทธมณฑล สาย4
พิกัดร้าน ::

94/3 ม.9 กระทุ่มล้ม อ.สามพราน จ.นครปฐม

เดินทางจากสะพานปิ่นเกล้า ขึ้นสะพานแล้ว ตรงยาวขึ้นด่วนตรงบรมราชชนนี จนมาลงที่สุดทาง

แล้วตรงไปเรื่อยๆ เมื่อถึงพุทธมณฑลสาย4  ตรงไปไม่เกิน 1 กิโลจะมีทางกลับรถ (ทางกลับที่ 2)

แล้วให้สังเกตุป้ายร้านอยู่ริมถนนฝั่งซ้ายมือ

aun30
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2009, 04:35:09 PM »

ผู้ตรวจการ
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2009, 09:29:31 AM »

ด้วยเครื่องผม ยังมีปัญหาอยู่ ก๊อปจาก google ไม่ได้
ก็เลยเอาเป็นแผนผังร้าน

จ่าวี พุทธมณฑล สาย 4

ด้วยการวาดง่ายๆ (จากข้อมูลที่ได้จากคุณหนึ่ง ....ครับ)

ตามนี้ครับ (กันพลาด ถ้า เว้ปรูปตัวล่างล่ม)
http://images.temppic.com/23-05-2009/images_vertis/1243046071_13439.png

ดูเลยก็ตามนี้

Dr.Choosak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2009, 10:03:58 AM »

ขอเชิญชาว Daewoo-Thailand Club ร่วมงาน Meeting ครั้งที่ 8

ในวันที่ 31 พฤษภาคม 2552
เริ่มพบกัน ตั้งแต่ เวลา 15.30 – 16.00 น. เป็นต้นไป
เลิกงาน 19.30 หรือ 21.00 น. หรือดึกกว่านั้น ตามอัธยาศรัย สบายๆ สไตล์ชาวแดวู

สถานที่ ร้านอาหารป่าจ่าวี
พุทธมณฑล สาย 4

ขอเชิญร่วมลงชื่อ ยืนยันการไปร่วมงาน
1.   คุณหนึ่ง มังกรแดง                    --- เจ้าของ…. Espero สีแดง … สปอร์ต สวย แต่งมาแล้ว
2.   คุณถา (ดร.สถา อาจารย์หนุ่มรูปหล่อ แห่ง ม.ราชมงคล ศาลายา) - - -เจ้าของ….. Espero สีขาว มาดสุขุม
3.   คุณประโยชน์ ผู้พันตึ๋ง                - - - เจ้าของ….. Espero รถแรง เหยียบ 160-180
4.   คุณอั้น                                 - - - เจ้าของ…. Nexia สีฟ้า ผู้ชื่นชอบการขับรถแข่ง(ในสนามจริง) ของชาวแดวู
5.   ป๋อง พ่อน้องปูน                        - - -เจ้าของ… Espero สีเทาดำ ผู้เชี่ยวชาญ ด้านรับส่งเมียและลูก 5555 และรถ(โคตร)บ้าน
6.             .......
7.             ............... รอเพื่อนๆ ร่วมลงชื่อคร้าบ

ไปด้วย
ton_ln80
ผู้ตรวจการ
Hero Member

ไม่มีสิ่งใดที่เราทำไม่ได้ ถ้าเราต้องการจะทำ

sornaja@hotmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2009, 11:12:55 AM »

ไม่รับปาก100 % น่ะครับ  แต่ถ้าว่าง จะไปด้วยครับ

มหาสมุทรยิ่งใหญ่ได้เพราะอยู่ต่ำกว่าแม่น้ำทั้งหลาย
ผู้ตรวจการ
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2009, 11:43:08 AM »

1.   คุณหนึ่ง มังกรแดง                    --- เจ้าของ…. Espero สีแดง … สปอร์ต สวย แต่งมาแล้ว
2.   คุณถา (ดร.สถา อาจารย์หนุ่มรูปหล่อ แห่ง ม.ราชมงคล ศาลายา) - - -เจ้าของ….. Espero สีขาว มาดสุขุม
3.   คุณประโยชน์ ผู้พันตึ๋ง                - - - เจ้าของ….. Espero รถแรง เหยียบ 160-180
4.   คุณอั้น                                 - - - เจ้าของ…. Nexia สีฟ้า ผู้ชื่นชอบการขับรถแข่ง(ในสนามจริง) ของชาวแดวู
5.   ป๋อง พ่อน้องปูน                        - - -เจ้าของ… Espero สีเทาดำ ผู้เชี่ยวชาญ ด้านรับส่งเมียและลูก 5555 และรถ(โคตร)บ้าน
6.   ดร.ชูศักดิ์                               ---- เจ้าของ Racer สีทอง
7.    ต้น  ton_ln80                      - - -  เจ้าของ… Espero สี แดง (ถ้าว่าง ไม่ติดธุระอะไร)     
8.    ................
9.     ............... รอเพื่อนๆ ร่วมลงชื่อคร้าบ
Dr.Choosak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 11:05:57 AM »

ไปนั่งทานมาแล้วเมื่อวันที่ ๒๓/๕/๕๒

บรรยากาศสบายๆ มีดนตรีสดบรรเลงขับกล่อมตั้งแต่ ๑ ทุ่มเป็นต้นไปจนร้านปิด  แต่ถ้าฝนตกอาจจะลำบากสักนิด เพราะต้องย้ายโต๊ะกันน่าดูเหมือนกัน

รสชาติอาหารก็รสจัดมาก แต่อร่อยดี และสามารถสั่งร้านให้เผ็ดน้อย/ปานกลางได้

อาหารแนะนำแกงป่า(ผมชอบใส่ลูกชิ้นปลากราย) , เนื้อเสือโคร่งแดเดียว , กวางน้ำตก , งูเห่าผัดฉ่า , กระเทียมโทนชุบแป้งทอดกรอบ

ในส่วนของอาหารที่แบบธรรมดาก็มีขายหลายอย่างเหมือนกัน

คำแนะนำ : ท่านที่สนใจควรรีบลงชื่อ  เพราะนอกจากจะได้พบปะเพื่อนที่มีน้ำใจแล้ว  ท่านยังสามารถลิ้มลองอาหารที่อร่อยอีกด้วย

คำแนะนำ : ท่านที่สนใจควรรีบลงชื่อ  เพราะนอกจากจะได้พบปะเพื่อนที่มีน้ำใจแล้ว  ท่านยังสามารถลิ้มลองอาหารที่อร่อยอีกด้วย

ผู้ตรวจการ
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 03:52:17 PM »

ไปนั่งทานมาแล้วเมื่อวันที่ ๒๓/๕/๕๒

บรรยากาศสบายๆ มีดนตรีสดบรรเลงขับกล่อมตั้งแต่ ๑ ทุ่มเป็นต้นไปจนร้านปิด  แต่ถ้าฝนตกอาจจะลำบากสักนิด เพราะต้องย้ายโต๊ะกันน่าดูเหมือนกัน

รสชาติอาหารก็รสจัดมาก แต่อร่อยดี และสามารถสั่งร้านให้เผ็ดน้อย/ปานกลางได้

อาหารแนะนำแกงป่า(ผมชอบใส่ลูกชิ้นปลากราย) , เนื้อเสือโคร่งแดเดียว , กวางน้ำตก , งูเห่าผัดฉ่า , กระเทียมโทนชุบแป้งทอดกรอบ

ในส่วนของอาหารที่แบบธรรมดาก็มีขายหลายอย่างเหมือนกัน

อ่านเมนูอาหาร
แล้วน้ำลายสอ
ชักหิวแล้วสิ อื้มมม

red dragon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 06:34:50 PM »

ผู้รู้จริงครับ ดร.
red dragon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 08:03:37 PM »

ทำแผนที่ได้ยอดเยี่ยมเลยครับ เหมือนกับมาบ่อยๆ เลย
ผู้ตรวจการ
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 11:22:12 PM »

ทำแผนที่ได้ยอดเยี่ยมเลยครับ เหมือนกับมาบ่อยๆ เลย

สร้างขึ้นมาด้วย ข้อมูลจาก ..... ผู้เชี่ยวชาญพื้นที่แถวนั้นบอกมาอีกที(คุณหนึ่ง)
 ซึ่งบอกข้อมูลได้ชัดเจนมากน่ะครับ

(ยอกานเข้าปาย  )
thada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2009, 05:58:14 AM »

โอ้..ครั้งที่ 8 แล้ว อยากไปด้วยครับ..แต่คงไปไม่ถูก
ผู้ตรวจการ
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2009, 08:11:13 PM »

โอ้..ครั้งที่ 8 แล้ว อยากไปด้วยครับ..แต่คงไปไม่ถูก
มาปากเกร็ดถูกมั้ยครับ
ถ้ามาถูก ผมรอรับได้ครับ

thada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 06:09:48 AM »

มาปากเกร็ดถูกมั้ยครับ
ถ้ามาถูก ผมรอรับได้ครับ

ไม่เคยขับรถเข้า กทม.เลยครับ (ไปบ้านต่างจังหวัดก็ใช้เส้นทาง มอเตอร์เวย์ - บางปะอิน แล้วก็ไปสระบุรีเท่านั้นครับ) ถ้าเข้าคงหลงแน่
หน้า: [1] 2 พิมพ์ 
 |  :: Daewoo Club Thailand  |  Meeting (ผู้ดูแล: Por-nongpoon, ton_ln80, prayoch ผู้พันตึ๋ง, tong, joe-sang, red dragon 2)  |  หัวข้อ: ขอเชิญชาว Daewoo-Thailand Club ร่วมงาน Meeting ครั้งที่ 8 « หน้าที่แล้ว ต่อไป »