มกราคม 21, 2018, 07:37:53 AM

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
34960 กระทู้ ใน 4400 หัวข้อ โดย 725 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: Jack_Noi
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
 |  :: Daewoo Club Thailand  |  Meeting (ผู้ดูแล: Por-nongpoon, ton_ln80, prayoch ผู้พันตึ๋ง, tong, joe-sang, red dragon 2)  |  หัวข้อ: แดวู Meeting นอกรอบ สัญจร ครั้งที่ 1 ภาคตะวันออก « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 [3] 4 5 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แดวู Meeting นอกรอบ สัญจร ครั้งที่ 1 ภาคตะวันออก  (อ่าน 9577 ครั้ง)
aun30
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 27, 2009, 02:01:19 PM »

งั้นผมถือโิอกาศนัดเวลาและสถานที่เลยนะครับ(คงไม่ว่าไรนะครับพี่ๆ)
วันอาทิตย์ที่ 5 เมษายน พ.ศ. 2552 เวลา 8.00-9.00 น.ล้อหมุนเวลา9.00น.ที่(มีให้เลือก2ที่1.อู่นิเทศอยู่ตรงเสรีไทย41
2.ปั๊มเอสโซ่ตรงพระรามเก้าที่จะออกมอเตอร์เวยเลยแยกพรีเมียร์ไปนิดนึง)
จะไปถึงประมาณ11.00น.
ส่วนกิจจะกรรมที่จะทำอะไรดีครับเช่นไปเที่ยวเขาเขียว,ไปไหวพระเขาสามมุข,ทานข้าวกลางวัน,บ่ายๆเกือบเย็นก็พากันไปเล่นน้ำทะเลทานข้าวเย็นนั้งคุยดูรถกัน(พี่ๆเพื่อนๆมีอะไรจะแนะนำหรือเปลี่ยนแปลงบอกได้นะครับ
ส่วนพี่ๆเพื่อนๆที่อยู่ทางภาคตะวันออกจะให้ไปเจอตรงไหนดีครับบอกหน่อยครับ
ผิดพลาดอะไรบอกได้นะครับ
Por-nongpoon
ผู้ตรวจการ
Hero Member

« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 27, 2009, 07:19:29 PM »

เพิ่งกลับมาจากภาคใต้

เห็นกระทู้แล้ว ชื่นใจครับ 
คึกคักกันดี

คงมีโอกาสได้พบหน้าเพื่อนๆชาวตะวันออก กันบ้างครับครานี้ 
surang
Sr. Member

« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 27, 2009, 10:10:00 PM »

พี่ๆครับผมคงไปไม่ได้เพราะติดภารกิจรับเงินกับประกันสังคมโอกาสหน้าคงได้ร่วม meeting ครั้งต่อไป
ssomaxp
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: มีนาคม 28, 2009, 12:04:58 PM »

ชาวตะวันออก คงต้องรอดูว่า ทางเราจะมีกิจกรรมอะไรก่อนนะครับ จะได้รวมตัวถูก แต่เย็นวันเสาร์ผมไปนอนค้างบ้านแสนที่หนองมนครับ เพื่อนๆภาคตะวันออกช่วยคิดด้วยนะครับว่าจะรวมตัวที่ไหน

ผมเห้นด้วยกับกิจกรรม ไปเที่ยวเขาเขียว + ลงทะเล จบครับ
ผู้ตรวจการ
Hero Member

« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 28, 2009, 02:45:39 PM »

งั้นผมถือโิอกาศนัดเวลาและสถานที่เลยนะครับ(คงไม่ว่าไรนะครับพี่ๆ)
วันอาทิตย์ที่ 5 เมษายน พ.ศ. 2552 เวลา 8.00-9.00 น.ล้อหมุนเวลา9.00น.ที่(มีให้เลือก2ที่1.อู่นิเทศอยู่ตรงเสรีไทย41
2.ปั๊มเอสโซ่ตรงพระรามเก้าที่จะออกมอเตอร์เวยเลยแยกพรีเมียร์ไปนิดนึง)
ส่วนกิจจะกรรมที่จะทำอะไรดีครับเช่นไปเที่ยวเขาเขียว,ไปไหวพระเขาสามมุข,ทานข้าวกลางวัน,บ่ายๆเกือบเย็นก็พากันไปเล่นน้ำทะเลทานข้าวเย็นนั้งคุยดูรถกัน(พี่ๆเพื่อนๆมีอะไรจะแนะนำหรือเปลี่ยนแปลงบอกได้นะครับ
ส่วนพี่ๆเพื่อนๆที่อยู่ทางภาคตะวันออกจะให้ไปเจอตรงไหนดีครับบอกหน่อยครับ

ผมลองเสนอ

สถานที่ ใกล้ๆ มอเตอร์เวย์จะดีมั้ยครับ ตรงที่

เวลา ออกเช้าๆ หน่อยจะดีมั้ยนัดเจอกัน 07.00น แล้ว ไม่เกิน 07.30 น. ล้อหมุนพร้อมกัน
จะไปถึงประมาณ 09.30 น.

พอจะเป็นไปได้มั้ย ครับ

อ้อ อย่าลืม เพื่อนๆที่มีข้อมูลแผนที่ .....ช่วยเหลือ โดยช่วยกันโพสท์ แผนที่แสดงจุดนัดพบแต่ละที่ด้วยครับ 
chandra
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 01:15:40 AM »

ผมว่าเลือกออกได้2จุดก็ดีนะพี่ป๋อง ใครสะดวกตรงไหนก็นัดกันอีกที แบบว่าทิ้งเบอร์ไว้ในนี้ เช่น อ๋อย98  (0834351814)จุดนัด อู่นิเทศน์  แต่น่าจะซัก 8 โมงล้อหมุนพร้อมกันทั้ง2จุด ให้ตรงเวลากันหน่อย แล้วไปรวมกันที่จุดพักรถตรงบางปะกง ปั๊มปตท แบบให้พรึบเลยไง ดีมั๊ยอ่ะ? แล้วก็ขับตามกันไป ผมเสนอแนวนี้เพื่อนๆว่าไง
ssomaxp
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 08:32:45 AM »

ตกลงว่าจะมีกิจกกรมอะไรหรือป่าวครับ หรือว่าหยุดที่บางแสนที่เดี่ยว
ผู้ตรวจการ
Hero Member

« ตอบ #37 เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 12:17:00 PM »

ผมว่าเลือกออกได้2จุดก็ดีนะพี่ป๋อง ใครสะดวกตรงไหนก็นัดกันอีกที แบบว่าทิ้งเบอร์ไว้ในนี้ เช่น อ๋อย98  (0834351814)จุดนัด อู่นิเทศน์  แต่น่าจะซัก 8 โมงล้อหมุนพร้อมกันทั้ง2จุด ให้ตรงเวลากันหน่อย แล้วไปรวมกันที่จุดพักรถตรงบางปะกง ปั๊มปตท แบบให้พรึบเลยไง ดีมั๊ยอ่ะ? แล้วก็ขับตามกันไป ผมเสนอแนวนี้เพื่อนๆว่าไง

1. สถานที่ ได้ครับ ล้อหมุนพร้อมกันจากจุด ที่สดวกของแต่ละกลุ่มย่อย แล้วไปรวมกันที่ จุดพักรถบางปะกง ซื้อกาแฟ พบกันกลุ่มใหญ่แล้วก็เดินทางต่อกันอีกที ดีครับ

2. เวลา 8.00 น. จากแต่ละจุด เพื่อมุ่งหน้าไปจุดพักรถ มอเตอร์เวย์บางปะกง  ก็โอเค ครับ 

เบอร์โทร เห็นด้วยครับ

ของผมเดี๋ยวจะโพสท์ไว้ครับ (ยังไม่รู้ ว่าวันนั้น จะเอาเบอร์ใหนไปครับ)

ผู้ตรวจการ
Hero Member

« ตอบ #38 เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 12:21:33 PM »

ของผมบอกตรงๆๆ วางแผนอะไรไม่ได้เลยครับ  เพราะเด๋วนี้โดนเวร 24 ชม. จะโดนเรียกตอนไหนยังไม่รู้เลยครับ  บอกตรงๆๆ ไปไหนไม่ได้เลยครับ ยิ่งหน้าร้อน data center จะ down

เมื่อไรยังไม่รู้  ทุกวันนี้ชอบวันฝนตกอย่างเดียวเลย เพราะปัญหาไม่มีแน่นอน   

เซงจริงๆๆน่ะเนี่ย จะออกก็ไม่รู้จะทำไรกิน

ไม่เป็นไรต้น
1.เห็นด้วยต้น เมื่อจำเป็น ต้องเอางาน เลี้ยงชีพ ครอบครัวไว้ก่อนครับ 
2. โอกาสหน้า หรือโอกาสอื่นยังมี 
ผู้ตรวจการ
Hero Member

« ตอบ #39 เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 12:26:37 PM »

กิจกรรม
1. หาด บางแสน พบปะ พูดคุย สังสรรค์ ถ่ายรูป บางครอบครัวก็ถือโอกาสเล่นน้ำทะเลได้
2. ร้านอาหาร  ทานข้าวกลาววันร่วมกันสักแห่ง
คุณ SSommax หรือเพื่อนๆ ท่านอื่นในภาคตะวันออก หรือท่านใดที่พอมีข้อมูล ลองเสนอครับ 
3. ถ้ามีเวลาเหลือ ก็สำรองที่จะไปที่อยู่ ใกล้ๆเคียง รัศมีไม่น่าเกิน 50-60 ก.ม. อีกสักที่   ก็ดีครับ (กลัวเวลา ไม่พอ)

ssomaxp
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 01:08:14 PM »

อย่างแรกเลย ขอเสียงคนชลบุรีด้วยละกันครับว่าจะไปทานอาหารกันที่ไหน เพราะผมอยู่พัทยา ไม่รู้ที่แถวบางแสน แต่เดี่ยวจะถามแฟนให้ครับแล้วจะนำเสนอ

ตกลงตอนเช้านั่งทะเลคุยกัน ถ่ายรูป   แล้วบ่ายๆกินข้าวแล้วแยกย้ายใช่ไหมครับ ถือว่าโอเคเลยครับ
ssomaxp
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 01:09:39 PM »

อย่างไงผมก็จะรอให้ทราบจำนวนคนก่อนนะครับ แล้วผมจะจองเตียงที่บางแสนให้ครับ วันนั้นคนก็คงเยอะ ที่จอดรถจะหายาก อาจจะไม่ได้ที่จอดใกล้กันบ้าง
red dragon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 04:01:03 PM »

จุดออกรถไม่รู้จักเลยสักที่ อู่พี่โต้งเคยคุยแต่ก็ยังไม่เคยไป ถ้าไปดักรอที่จุดพักรถมอเตอร์เวย์เลนจะได้ใหม ยังงัยก็ช่วยมองๆด้วยนะครับ
ผู้ตรวจการ
Hero Member

« ตอบ #43 เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 08:14:43 PM »

จุดออกรถไม่รู้จักเลยสักที่ อู่พี่โต้งเคยคุยแต่ก็ยังไม่เคยไป ถ้าไปดักรอที่จุดพักรถมอเตอร์เวย์เลนจะได้ใหม ยังงัยก็ช่วยมองๆด้วยนะครับ

ผมว่าได้นะครับ
อย่างน้อยก็เจอกันที่โน่น ก่อนเดินทางไปบางแสน
aun30
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: มีนาคม 30, 2009, 09:58:50 AM »

สรุปเรื่องที่นัดเจอกันนะครับมี2จุดหลักๆล้อหมุนเวลา8.00น.
1.อู่นิเทศ(ท่านใจจะไปเจอที่อู่นิเทศให้ติดต่อพี่อ๋อย98  (0834351814)เลยดีกว่าจะได้ไม่รอเกอครับ)
2.ปั๊มเอสโซ่พระราม9(เลยแยกพรีเมียร์มาประมาณ150เมตร)(ติดต่อที่ผมอั้น0876206043)
3.หรือท่านใดไม่สะดวกทั้ง2จุดก็เจอกันได้ที่จุดพักรถมอเตอร์เวย์ปั๊ม ปตท.
(เพื่อควมสะดวกท่านใดสะดวกที่ไหนช่วยลงชื่อและสถานที่ด้วยครับแล้วจะแยกให้อีกที่ว่าท่านใดจะเจอที่ไหนขอบคุณครับ)

อีกเรื่องครับพี่ๆเพื่อนๆที่อยู่ทางตะวันออกจะเจอกันตรงไหนแจ้งด้วยครับ
หน้า: 1 2 [3] 4 5 พิมพ์ 
 |  :: Daewoo Club Thailand  |  Meeting (ผู้ดูแล: Por-nongpoon, ton_ln80, prayoch ผู้พันตึ๋ง, tong, joe-sang, red dragon 2)  |  หัวข้อ: แดวู Meeting นอกรอบ สัญจร ครั้งที่ 1 ภาคตะวันออก « หน้าที่แล้ว ต่อไป »